Hạng B2
13/11/07
138
1
18
otosaigon.com
Chẳng là con xe của em cái hốc dưới phanh tay kéo tận đến phía ghế sau do móng tay của em nó dài nên mỗi lần nhả phanh nó cọ vào, bây giờ nó bị sước nham nhở, trông rất xấu. Có bác nào bị như xe của em không? Xin cho em cao kiến với.
Em định làm như sau:
- Tháo ra dán miếng da thật như mầu ghế hoặc miếng da màu đen vào
- Đem ra Hàn Thuyên sơn vân gỗ cùng màu với cần sô

Nếu làm em không biết mang ra chỗ nào họ biết cách tháo nữa.
Xin cám ơn các bác cho ý kiến.

Hạng D
6/12/06
1.220
17.259
113
40
RE: Các bác cho em hỏi cách làm đẹp nội thất 318 với

Bác cartier rỗi thì wa em,em...cắt móng tay cho:D:D

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.215
113

Trích đoạn: matheoken

bao găng tay vô thì ổn thôi bác :D

các bác cho em hỏi 3-series có gắn được màn hình 2 DIN ko? [8|]

Tập Lái
12/9/07
29
0
0

các bác cho em hỏi 3-series có gắn được màn hình 2 DIN ko?
Cái này thằng tây thì có, còn ở VN mình thì chưa bác ah!

Hạng D
14/3/05
1.117
2.358
113

Đừng làm móng pác, làm vừa giống mấy chị rồi nó mọc lại, đi nhổ móng lun hì hì. Nói chứ nếu không muốn trầy xước thì việc gì phải thường xuyên dùng thắng tay, chỉ cần đưa sang P là được rùi, em vẫn làm như thế có sao đâu
Trích đoạn: matheoken

Hạng B2
10/2/08
255
13
18

Bác lại chổ dán keo xe,dán keo đen xù xì(loại nhám),toàn bộ phần hộc chỗ tay phải tài xế nhìn mới keng luôn,xe em làm rồi

Hạng B2
13/11/07
138
1
18
otosaigon.com

Trích đoạn: 81l3977

Bác lại chổ dán keo xe,dán keo đen xù xì(loại nhám),toàn bộ phần hộc chỗ tay phải tài xế nhìn mới keng luôn,xe em làm rồi

Bác cho em xin cái địa chỉ với. Em ở HN bác ợ. Cám ơn bác trước.

To all: Bác nào đi 318 hoặc 325 thì mới biết chỗ dưới phanh tay đấy hay sước, chẳng hiểu thằng BMW đấy nó dùng chất liệu gì.

Hạng B2
11/11/05
166
22
18
40

Vấn đề này vợ 2 nhà em giải quyết rất đơn giản là vác xe vào hãng .. phần nhựa nào có chất mủ em bảo các bác thợ sơn trong hãng lột hết ra đem sơn lại thành màu đen mờ tiền công tất tần tật ( em sơn nguyên phần nhựa từ 2 ngăn đựng đồ,khoanh nhựa xung quanh cần số,và phần nhựa từ chỗ thắng tay cho đến chỗ 2 đầu mồi thuốc phía sau) hết 800k (VMC Nguyễn Biểu),vừa đẹp hơn ( theo quan điểm của em) vừa giảm xước xát do va quẹt. Do phần nhựa nội thất bên trong của Bim được phủ bằng 1 chất mủ, rất hay bị xước do tác động mạnh.

Hạng B2
13/11/07
138
1
18
otosaigon.com

Trích đoạn: buiduc_hung

Vấn đề này vợ 2 nhà em giải quyết rất đơn giản là vác xe vào hãng .. phần nhựa nào có chất mủ em bảo các bác thợ sơn trong hãng lột hết ra đem sơn lại thành màu đen mờ tiền công tất tần tật ( em sơn nguyên phần nhựa từ 2 ngăn đựng đồ,khoanh nhựa xung quanh cần số,và phần nhựa từ chỗ thắng tay cho đến chỗ 2 đầu mồi thuốc phía sau) hết 800k (VMC Nguyễn Biểu),vừa đẹp hơn ( theo quan điểm của em) vừa giảm xước xát do va quẹt. Do phần nhựa nội thất bên trong của Bim được phủ bằng 1 chất mủ, rất hay bị xước do tác động mạnh.
Lột như thế nào hả bác? Mai em cho vào làm luôn. Nhìn ngứa mắt quá, mất nhiều thời gian không bác? Cám ơn bác nhiều.