Hạng B2
12/2/05
236
1
20
44
Hà Nội
egsm.com.vn
RE: Các Bác cho em hỏi chút về SFE??

Trích đoạn: nhh2811

Trích đoạn: Kienvang

Đây là hệ thống điện thoại kiểu rảnh tay (hand free, để tay làm việc khác có ích hơn:D). Vấn đề là giá như kết nối bluetooth thì văn minh hơn là dùng dây. Dù sao có vẫn hơn ko, nhưng tốt nhất là bác chỉ nên dùng khi ko có bà tổng quản ở bên cạnh;)
Khi có điện thoại đến, hệ thống sẽ báo có điện thoại đến trên màn hình LCD (vẫn dùng để hiện thị thông tin bài hát...). Bác ấn nút phone trên tay lái để đàm thoại qua hệ thống loa (lúc đó sẽ tự động tắt nhạc).
Về kết nối điện thoại, thì dây jack có sẵn có thể dùng luôn được, nếu không bác nhờ Hoàng, Tviên SFC (bác check trong list, nick là Hoang).

Mình thử như kiểu của bác KV rồi, nhưng lúc có dt gọi đến trên màn hình LCD nó báo "Telephone muting" và chẳng nghe thấy gì cả, điện thoại vẫn đổ chuông bình thường. Có phải điện thoại loại nào cũng dùng được không nhỉ??? DT của mình là SE P910i.
Hiện thế là đúng đấy bác ạ, vấn đề của bác là dây kết nối thôi!

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

@Hoàng : Hôm nào rảnh ới anh cafe anh lấy cái dây của anh với , dạo này toàn lái 1 tay mới bỏ mịa chứ ...:D:D

Hạng B1
24/11/07
87
0
0
Hà nội

Hi các bác! đặc biệt là bác Kienvang!
E hoi các bac chut xiu, chiều nay e nhận xe STF e thấy trong hợp đồng ghi là xe sx năm 07 mới 100%, động cơ dầu 2l, ghế da, cửa nóc, vành 18, điều hoà tự động. xe nhập từ HQ
e mua giá 48k có đắt ko? và động cơ dầu 2l thì có ok ko? vì e thấy thường là 2.2 và e ko hiểu VGT là gì và ko biết xe e có chữ VGT

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

@dunggsi: thông số bác đưa ra ít quá, anh em khó kết luận lắm. Hơn nữa, việc so sánh giữa 2.2 và 2.0 có vẻ ko hợp lí lắm.
VGT là công nghệ tăng áp biến thiên giúp xe máy dầu tăng tốc nhanh, ko kém máy xăng là bao. Anh em test kick down (đạp lút ga) giữa 2.2 máy dầu và 2.7 máy xăng là tương đương nhau, thậm chí máy dầu khi tăng tốc nhờ có tới 5 cấp số tự động so với 4 cấp của xe xăng nên rất lì máy, ko gào như máy xăng.
2.0 cũng có VGT, thậm chí công suất theo tôi biết là 151HP bằng với 2.2 của HMV tuy nhiên vẫn thấp hơn 158HP xe 2.2 nội địa của HQ.
Chốt lại: bác nhìn cấu hình xe 2.2 anh em đã post trên trang rồi so sánh giá là biết ngay(cứ giả định là xe bác 2.2). Chưa có thông tin cụ thể nhưng tôi e là không rẻ!;)

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

em hỏi các bác nào đã thử so sánh giữa 1 cầu với 2 cầu chưa??? có khác biệt đáng kẻ ko khi mà em ít đi đường đồi núi
hỏi bác Kienvang: em định mua SLX Hi delux 1 cầu có đc ko ạ??? U_U em thấy trong bảng báo giá của bác nào gửi thì option giống hệt nhau giữa 1 cầu và 2 cầu
theo bác nghĩ thì thế có ổn hay ko???
các bác trả lời giúp em để em quyết định ko mua rồi lại hối hận U_U

Hạng B2
5/3/07
352
0
0
Hà nội

Tóm lại bác thích mua xe gì thì mua, còn đi đường bằng phẳng và nhìn bên ngoài thì 2 cầu và 1 cầu là như nhau ạ. Em mua xe ko phải để đi off road với lội bùn( con xe trên 50k mà mang đi lội nước với leo núi thì em xót lắm ạ:D) nên em chơi 1 cầu cho nó rẻ, option của 2 cầu và 1 cầu cũng như nhau. Tuy nhiên vẫn có nhiều bác thích chơi loại Full luôn chứ ko để ý là mình cần 1 cầu hay 2 cầu. Vài ý kiến nhỏ nếu có gì sai các bác đừng bem em nhé:D.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

dạ căn bản 1 và 2 cầu chênh nhau khoảng $3k ... em từ truớc nay chưa đi 2 cầu bao giờ, em cũng lăn tăn sợ mua 1 cầu rồi lại hối hận
mama em muốn mua để em đi Tết và cho tới tầm tháng 7 sang năm là em quay lại Pháp, 1 năm sau mới về. Lúc đó về chắc em đi làm thì mua xe khác
cái chủ yếu là vì lí đo nên mama em ko muốn bỏ 1 khoản tiền lớn quá ra trong lúc này, tính mama em thế, rẻ đc 3k thôi cũng rất là khoái chí rồi ạ ^_^
bác nào tư vấn giúp em đi

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/3/07
352
0
0
Hà nội

Bác mà ko ký HĐ mua nhanh thì tết chắc ko có xe đi đâu ạ! và theo thông tin em nghe được (Nghe tây đồn) thì Hải quan sắp tăng giá áp thuế của SF lên rồi ạ, nếu thế thì giá xe sẽ tăng từ 3-5 ngàn theo option như bây h đấy.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

dạ em có ngư­­­ời quen đặt hộ,hứa là 2 tuần có xe chạy
vì em cũng biết là gấp rút nên em đang lăn tăn xem lấy 1 cầu hay 2 cầu
thôi hay lấy 1 cầu nhỉ? các bác có cao kiến nào giúp em ko??? Mrpinocio, Kienvang,...??? >_< sao mà khó nghĩ quá >_<

Tập Lái
1/11/07
24
0
0

Trích đoạn: Hoang

Trích đoạn: nhh2811

Mình thử như kiểu của bác KV rồi, nhưng lúc có dt gọi đến trên màn hình LCD nó báo "Telephone muting" và chẳng nghe thấy gì cả, điện thoại vẫn đổ chuông bình thường. Có phải điện thoại loại nào cũng dùng được không nhỉ??? DT của mình là SE P910i.
Hiện thế là đúng đấy bác ạ, vấn đề của bác là dây kết nối thôi!

Nhân tiện vụ dây cáp nối điện thoại, em xin gửi lời cám ơn bác Hoàng. Theo hướng dẫn của bác em đã chế được cái cáp nối cho con N6310i của em rồi . Nói qua mic trên trần xe, bên kia nghe cực kỳ rõ ràng, thậm chí còn kêu nói to thế :D