Hạng B2
5/3/07
352
0
0
Hà nội
RE: Các Bác cho em hỏi chút về SFE??

Hay quá nhỉ, thứ 7 em ra bác Hoàng làm 1 cái mới được, chứ xe có tính năng mà mình ko biết dùng thì tức lắm ( Mất tiền mua mâm phải .... cho thủng chứ) phải ko các bác:D.

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: kanz_min

dạ em có ngư­­­ời quen đặt hộ,hứa là 2 tuần có xe chạy
vì em cũng biết là gấp rút nên em đang lăn tăn xem lấy 1 cầu hay 2 cầu
thôi hay lấy 1 cầu nhỉ? các bác có cao kiến nào giúp em ko??? Mrpinocio, Kienvang,...??? >_< sao mà khó nghĩ quá >_<
Cái này thì sao phải lăn tăn , SF đâu dùng để offroad ( sót lắm ..:D:D) nên cứ 1 cầu mà chơi bác . 1 cầu còn lại bác bán đi mời anh em đi
là quá ổn ..:D

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

@ bác Mrpinocio vậy theo bác là mua 1 cầu cũng ok ạ? ủa mà SF 1 cầu thì dẫn động 2 bánh trước hay 2 bánh sau vậy ạ???
hix, U_U em thì em máu mua đủ hết,ko thiếu 1 option nào nhưng mờ hiện tại vẫn phụ thuộc kinh tế vào mama U_U... hix, em chỉ sợ ép mama cố thêm chút nữa như cao kiến của bác Kienvang em sợ mama đổi ý định thì toi ^_^
hehe,mà SF dù thế nào cũng hơn Cam07 là cái chắc ^_^

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

@kanzmin: ép trên cơ sở phân tích cái lợi của việc mua option đời cao. Ví dụ: nếu mua cái này, thì được lợi cái gì và không có thì bất lợi ra sao/ Thông điệp chính là bỏ thêm ít nhưng lợi ích thì rất nhiều. Nếu không mua thì sau này muốn bỏ nhiều tiền cũng không mua được. VÀ đi từ option trung bình lên cao nhất, tùy theo sắc mặt của mama mà biết là nên dừng lại ở đâu;). Nhưng mình tin nếu hót khéo thì có khi mama quyết cả Luxe 2008 chứ chả chơi:D. Thêm một ý này nữa, cứ bảo với mama 99,99% anh em mua SFC đều chỉ có tới 40-70% budget, còn lại đều phải vay mượn hết! (phải vẽ đường cho mama chạy chứ;))

Hạng B2
11/11/07
124
0
0

Bác mà ko ký HĐ mua nhanh thì tết chắc ko có xe đi đâu ạ! và theo thông tin em nghe được (Nghe tây đồn) thì Hải quan sắp tăng giá áp thuế của SF lên rồi ạ, nếu thế thì giá xe sẽ tăng từ 3-5 ngàn theo option như bây h đấy.

Bác KienVang hay ai đó vào xác nhận thông tin này dùm em cái. Không biết thông tin "Hải quan tăng giá áp thuế của STF" có đúng không? Mà áp thuế này đối với xe nhâp khẩu nội địa hay là cả HMV nữa, nếu có thi cho em biết thơi gian luôn. Vì ra tết em sẽ lấy xe về, nếu mà tăng thuế lên 5000 Usd thì oan uổng wóa....

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

Con STF so với con Kia Carens (CRDI) của TH thì tiếng máy con nào ồn hơn các bác nhỉ?mới chỉ được nghe tiếng của con Carens khóc thôi(lúc đó em đứng bên cạnh ),em nghĩ nếu con STF cũng như thế thì ....buồn lắm.Mong các bác sớm cho em ý kiến.

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Cám ơn Bác Hoàng ở 11 Lê Đại Hành đã chỉ giáo cách làm jack chon Điện thoại trên xe. Tôi nghĩ Bác nên post sơ đồ chế jack lên đây để Anh em học hỏi và sử dụng được hết các Otp của SFE
Lần nữa cám ơn Bác Hoang nhiều!

Tập Lái
16/4/07
25
0
0

Em mới mua con SF của Hyundai Vn.E định làm gương gập điện. Có bác nào làm chưa, xin chỉ giáo cho e với.Cám ơn các bác.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

@ bác Kienvang: hix, em biết thế, giống tối qua em gọi cho bác đấy: em thì luôn khoái cấu hình cao nhất ^_^ nhưng vấn đề là tháng 8 vừa rồi mama vừa lấy camry cho em, giờ em lấy lí do là 1 chiếc tương đương giá nhưng bỏ qua thương hiệu mà chỉ xét về chất lượng thì SF hoàn toàn xứng đáng... em chỉ sợ mama em thấy em nói 1 đằng lúc mua lại 1 nẻo----> đổi ý thì toi U_U...
nhưng mà cũng chẳng biết đc,cứ chờ đến lúc tới xem xe trực tiếp thì em sẽ hót nhiệt tình ^_^ hehe...
thế theo bác thì 1 cầu có kém 2 cầu nhiều lắm ko về tính năng vận hành??? ông anh em quen có 1 showroom nhưng quả thực là ông ý ko thể giải thích chi tiết đc nên em ái ngại lắm... mà bác có thể giải thích nguyên lý hoạt động 2 cầu của SF đc ko? vì em thấy xe của cô em hình như ko thấy trục bánh sau ở đâu, vậy bình thường là chạy dẫn động 2 bánh trước hay 2 bánh sau? lúc sử dụng 4W thì là 4 bánh hoạt động đồng thời hay thế nào???
các bác mất công giúp em tí, cho em đc tham ja SFC...^_^
cám ơn các bác

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Trích đoạn: kanz_min

@ bác Kienvang: hix, em biết thế, giống tối qua em gọi cho bác đấy: em thì luôn khoái cấu hình cao nhất ^_^ nhưng vấn đề là tháng 8 vừa rồi mama vừa lấy camry cho em, giờ em lấy lí do là 1 chiếc tương đương giá nhưng bỏ qua thương hiệu mà chỉ xét về chất lượng thì SF hoàn toàn xứng đáng... em chỉ sợ mama em thấy em nói 1 đằng lúc mua lại 1 nẻo----> đổi ý thì toi U_U...
nhưng mà cũng chẳng biết đc,cứ chờ đến lúc tới xem xe trực tiếp thì em sẽ hót nhiệt tình ^_^ hehe...
thế theo bác thì 1 cầu có kém 2 cầu nhiều lắm ko về tính năng vận hành??? ông anh em quen có 1 showroom nhưng quả thực là ông ý ko thể giải thích chi tiết đc nên em ái ngại lắm... mà bác có thể giải thích nguyên lý hoạt động 2 cầu của SF đc ko? vì em thấy xe của cô em hình như ko thấy trục bánh sau ở đâu, vậy bình thường là chạy dẫn động 2 bánh trước hay 2 bánh sau? lúc sử dụng 4W thì là 4 bánh hoạt động đồng thời hay thế nào???
các bác mất công giúp em tí, cho em đc tham ja SFC...^_^
cám ơn các bác

Kan- Chịu khó tìm ở mục Bác kiến đã xếp các chủ đề chuyên về SFE đấy , có hết mà! Đây nhé
http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=669412