Tập Lái
24/2/07
25
0
0
RE: các bác cho em hỏi về đường mòn hồ chí minh

hôm trước đi trên đường Hồ chí Minh, em ghé ăn tối tại Thạnh mỹ, có 3 bác bàn bên cạnh gọi đĩa thịt nai xào lăn. sau đó em đi vệ sinh ngang nhà bếp nghe nhân viên phục vụ nói với nhà bếp: " làm đĩa bò xào lăn cho 3 con nai ngồi bàn ngoài"...(joke..)

Hạng C
10/7/06
516
0
16

Hình như còn đoạn đi qua Cúc Phương và Chùa Hương rất xấu, mới chỉ rải đá thôi thì phải. Giữa tháng 4, đi từ Nghệ An ra, đến đoạn này chời tối nhìn không rõ nên phải rẽ sang đường Chợ Bến để về, khiếp quá.

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

Trích đoạn: HAI2957
tôi mới bị bắn tốc độ ở Dăk nông

chia buồn cùng bác ...:(, em đi qua đoạn này bao giờ cũng phải hỏi xe ngược chiều mà chạy ...:mad:

đa số hay bị sấy tóc trong khu vực bảng báo nội thị vì đường nhìn chung hẹp , xấu nên đâu phải chỗ nào cũng phi được đến 80 đâu ..

Hạng B2
7/4/07
119
1
18

Đi vô tư đi, nếu thăm lại chiến trường xưa thì rất tuyệt.Trường sơn tây rất vắng. Đoạn A sầu (Huế) -Hiên (Đà nẳng) vắng. chú ý lâm tặc chỡ cây dài nằm ngang bằng xe hai bánh lại chạy nhanh . Hai đoạn này phaỉ lo đổ xăng cho xe và cho mình trước .

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Trường sơn tây rất vắng.????

Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột

Hỏi thăm xe ngược chiều bằng cách nào bac xe_gi_cung_duoc .Bác biết chỉ tôi vơi. Không có kẹt lắm.

Hạng B2
7/4/07
119
1
18

Vâng , vắng này là so với với các cung đường khác,không có quán xá, không có cây xăng, ít gặp xe ngược chiều .

"Hãy đi những con đường mới. tránh lối mòn"

Hạng B2
7/4/07
119
1
18

Trường sơn tây hiện nay là đoạn Khe sanh -Khe cát (Quãng bình) Khoảng 250 km . chạy gần biên giới Lào ( gần Khe sanh) ,qua rừng bảo tồn Phong nha Kẻ bàng gần khe cát.Ngay cã người địa phương họ cũng hầu như chưa đi hết đoạn này.Đèo heo hút gió,chim kêu vượn hú nó tạo cho mình cái cảm giác sờ sợ, bơ vơ giữa đất trời, mà con người bây giờ không phải khi nào cũng có.

Hạng D
29/3/07
1.808
658
113
vnexpress.net

Hồi xưa chẳng có ma nào dám lên Khe Sanh cả

Hạng B2
30/12/05
203
0
0
ha noi

Trích đoạn: Phan bi

Trường sơn tây hiện nay là đoạn Khe sanh -Khe cát (Quãng bình) Khoảng 250 km . chạy gần biên giới Lào ( gần Khe sanh) ,qua rừng bảo tồn Phong nha Kẻ bàng gần khe cát.Ngay cã người địa phương họ cũng hầu như chưa đi hết đoạn này.Đèo heo hút gió,chim kêu vượn hú nó tạo cho mình cái cảm giác sờ sợ, bơ vơ giữa đất trời, mà con người bây giờ không phải khi nào cũng có.

em khoái nhất những chỗ heo hút như vậy.mình chỉ cần chuẩn bị tốt là ok.đi ngang rừng mà may mắn gặp thú rừng lắp súng 2 nòng vào làm ...OÀNH 1 phát là cho vào cốp luôn .phê lắm