Hạng B2
7/4/07
119
1
18
RE: các bác cho em hỏi về đường mòn hồ chí minh

Này bác , khoảng 20 km là có 1 trạm Kiểm lâm đó, đừng có mà chơi dại.

Lão Mộc
30/11/06
1.431
8
38
BÌNH ĐỊNH

Trích đoạn: Phan bi

Trường sơn tây hiện nay là đoạn Khe sanh -Khe cát (Quãng bình) Khoảng 250 km . chạy gần biên giới Lào ( gần Khe sanh) ,qua rừng bảo tồn Phong nha Kẻ bàng gần khe cát.Ngay cã người địa phương họ cũng hầu như chưa đi hết đoạn này.Đèo heo hút gió,chim kêu vượn hú nó tạo cho mình cái cảm giác sờ sợ, bơ vơ giữa đất trời, mà con người bây giờ không phải khi nào cũng có.

Đèo heo hút gió,chim kêu vượn hú em ko sợ ...chỉ sợ đi đc 3/4 đường gặp sạt lở đất phải quay đầu thôi:D
năm ngoái em chạy cung này ,cái cảm giác một mình một đường lao vun vút ,băng qua rừng già thật là phê. em chạy 250 km mất đúng 5 h (1h chiều xuất phát ở khe sanh ...6h tới khe gat.)

Hạng C
10/7/06
516
0
16

Các bác cho hỏi: Đường HCM đoạn Thanh Hoá, Nghệ An có nhà hàng nào ăn được không?

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

@ Son1958: Lái xe cơ quan em hay đi đường đó nên có nói chuyện lại. Có ít chỗ đổ xăng và thường cách nhau khá xa. Nên tính vị trí ăn ở hợp lý nếu ko muốn ăm mì tôm, uống nước lọc, ngủ dọc đường . Nên chuẩn bị một ít đồ nghề đề phòng hỏng hóc . Bác đi bằng Mondeo hay Escape vậy ???