Tập Lái
19/8/13
1
0
0
[blockquote]Tình hình là em mới mua cái DVD FUKA CA-3319, màn hình cảm ứng 7inch. Cảm ứng hoạt động khá tốt. Mới dùng nên em nghiên cứu nó khá chi tiết. Em chọn vào biểu tượng SETUP hình cái búa với cái cờ lê ở MENU giao diện chính thì nó hiện ra 1 giao diện khác để mình tùy biến cái màn hình cảm ứng. Em bấm vào cái nút TOUCH thì nó hiện ra cái giao diện để chúng ta "định vị/cân chỉnh" lại cảm ứng màn hình. Em cứ nghĩ mình thực hiện thao tác này cũng giống như trên các màn hình cảm ứng điện thoại đời trước ấy mà, sẽ làm cho cảm ứng màn hình tốt hơn. Híc, ai hay mần xong thì cảm ứng nó lệch luôn. Chỉ hoạt động được 1 hàng dọc ngay chính giữa màn hình, còn các vị trí khác chạm vào có tác dụng nhưng nó toàn có tác dụng với các nút ở hàng dọc chính giữa. Hu hu hu ... Em đã chọt vào nút RESET mà không tác dụng gì cả! Em đoán mò là nó chỉ bị lỗi phần mềm điều khiển màn hình cảm ứng chứ màn hình thì không bị hư. Hu hu hu ... Bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp em với! Em ở tận Đà Lạt, Lâm Đồng. Không biết đường nào mà lần.
[/blockquote]