Hạng B2
13/7/07
126
0
16
vnexpress.net
RE: Các bác cho em hoi về Toy Highlander

Nhưng mà em thấy lạ một điểm là sao Huyn lại có thể mang được đích danh Rx ra mà so sánh để quảng cáo nhỉ ? vì hồi trước em học môn marketting có điều khoản trong luật là cấm mang sản phẩm của hãng khác ra để so sánh, cho nên ví dụ như quảng cáo xà bông trên tivi toàn phải để trống nhãn hiệu mà nhỉ!
Còn ss HL với V thì nhìn V thiết kế kiểu cross nên trông đẹp và sang hơn nhưng trông HL hùng dũng và lướt hơn. Chất lượng thì T vẫn hơn H là cái chắc rồi! Các bác phải xem cụ thể tiêu chuẩn dung sai của các sản phẩm lỗi mới biết hàng Nhật hơn hàng Korea như thế nào! Đừng có tưởng nhiều khi đẹp hơn mà ngon hơn đâu, ngay cả ti vi hay đtdd của samsung hay LG gì cũng thế, chỉ sài được thời gian là hỏng bung bét! được cái chịu khó thay đổi mẫu mã liên tục

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/11/07
436
71
28

Bác nào mún mua Highlander thì quất đi bác ah, em nói thật ấy, chạy ngon lắm a'.
Hồi trc em nhờ 2 bác tài nhà em, đem High với MDX , X5 ra test, thì quả thật High chỉ thua X5 thôi, còn MDX em phải nói là ngang ngửa
Nữa là cái hàng ghế sau của MDX lại thấp, em ngồi toàn đụng đầu, cho nên em ko thix đi MDX lắm, chỉ có High là X5 thôi
Tính ra mua từ tháng 9 năm ngoái, jio` này em nó chạy dc gần 10 000km rồi bác ạ, thấy vẫn còn ngon lắm hihi`

sid
Hạng B2
11/4/04
270
2
18
40
Lò gạch, Ụ cây

em cũng bỏ ra 3 tháng, chỉ lên mạng tìm hiểu xem dân tây nó bình luận gì về con highlander và vera, nhiều trang còn so với CX9 của mazda nữa. Thực tình thì do bảo hành của huyndai có chế độ lâu dài nên nó mới được mua, nhưng nhược điểm ko giữ giá như Toyota, và càng đúng hơn ở VN với phương châm : oto thì TOy còn xe máy thì Honda.
Em cũng đã được đi thử em High nhưng chưa có cơ hội đo độ ăn xăng. Xe đi cực êm, cách âm rất tốt. Dàn loa rất hay, còn xăng cộ thì đọc review thấy các bác bảo rất tiết kiệm, tầm 13-14l/thành phố, còn đường trường thì rất tiết kiệm, đặc biệt là bản 1 cầu . Xe này dùng máy camry, solora,avalon và Lex IS350 thế hệ mới, cải tiến so với động cơ thế hệ cũ, vừa khỏe hơn và tiết kiệm hơn.
Và cuối cùng thì em quyết định chiến em này nhưng bản Base thôi vì tài chính hạn hẹp, cuối tháng này xe về . Mơ limited quá nhưng ko đủ đô . Mong các bác bàn tán về em này nhiều hơn vì em thấy em này về em nào là bán hết em đó.chứng tỏ có rất nhiều người mua rồi nhưng chưa thấy ai review thực sự

Hạng B2
25/11/07
436
71
28

Em có 1 bài ti tí, nhưng vì ko chạy thường xuyên, thỉnh thoảng chỉ vác ra tập lái thôi.
Theo em xài bản Limited, 4x4, thì khoảng 17-18l/ trong TP đấy
còn đường trường thì chỉ cở khoảng 10 lít đổ lại.

Tập Lái
1/4/08
18
0
0

em đồng ý với bác SID là xe HUYN ở thị trường Mỹ và những thị trường khác tồn tại được là nhở rẻ và bảo hành lâu ( 10 năm ) nhưng thật ra chất lượng kém và không giữ giá và đó cũng là lý do mà cậu em là người duy nhất phá vỡ "truyền thống toyota" của gia đình để mua một em SANTA FE với suy nghĩ là sau 10 năm hết bảo hành thì có vứt đi cũng không tiếc.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/11/07
436
71
28

rẽ dữ vậy ta, sao các bác ko làm Limited 4x4 đi cho máu hehe, có navi lun...hồi trc e mua 92k :mad::mad::mad::mad::mad: