qd confirmed
Hạng B2
31/1/12
407
310
63
Tình hình là tối nay 19h ngày 30/11/2013 ,em chở F1 đi trên đường dẫn vào cao tốc HCM- Trung Lương. em vẫn biết là tuyến đường này rất nhiều XX bẩn nên em rất cẩn thận.Đang bon bon trên đường đúng tốc độ và lane nhưng vẫn bi X vẫy vào.em bước ra bế F1 nhà em trên tay,X chào em và em cũng chào lại,
Em hoi: tôi bị lỗi gì?
X : không có gì ,chỉ dừng xe kiểm tra bình chữa cháy
Em hỏi : tại sao?
X : vì lên cao tốc cần bình chữa cháy để đề phòng
Em : vậy à?
Xong X thấy em bế F1 nên nói : có em bé thôi đi đi
Thế là em và F1 bye bye X lên xe
Các bác cho em hỏi trong trường hợp này X thổi đúng không ạ?
chân thành cảm ơn các bác!!!!!!!!!!!

Hạng D
4/10/12
2.181
3.508
113
THeo luat thi phai co! Nhung xxx hoi the la co y kiem chuyen chu thay ranh dau ma hoi binh chua chay!

Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
Trường hợp không có bình chữa cháy thì lỗi này mức phạt là bao nhiêu các bác?

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Xe oto cá nhân ko kinh doanh vận tải thì ko cần.

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Luậ quy định chỗ nào ạ? Bác trích dẫn giúp em!
Mọit lần nữa em khẳng định là xe không kinh doanh vận tải hành khách và hàng hoá nguy hiểm thì không cần trang bị bình chữa cháy và búa thoát hiểm.
Bạn XXX nào chặn lại thì xin mời lập biên bản. Nếu bác cho rằng không có bình chữa cháy là sai Luật thì cho dù có cả gia đình ra xếp hàng họ cũng không tha chứ đừng nói là bế em bé.
Em cứ thắc mắc không biết đội CSGT nào tior chức chốt chặn ở đây? Sao họ ngang nhiên làm trái TT65 là chỉ kiểm soát bình chữa cháy và dụng cụ thoát hiểm với xe vt hành khách, xe chở hàng.

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Điều 14 khoản 1 mục b Thông Tư 65 quy định:
- Kiểm soát việc trang bị các phương tiện, dụng cụ chữa cháy, giấy phép vận chuyển theo quy định của pháp luật đối với các phương tiện chở khách, chở xăng, dầu, chở hàng nguy hiểm.

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Thậm chí với xe 16 chỗ kinh doanh vận tải không có bình chữa cháy và dụng cụ thoát hiểm và đồng hồ áp lực hơi cũng không thể phạt được. Bởi vì xe 16 chỗ thiết kế ko có bình chữa cháy, ko có búa thoát hiểm và đồng hồ báo áp lực hơi.

Hạng B2
3/5/13
381
283
63
hôm trước ngay trên NVL Q7, đoạn sắp giao với đường dẫn vào cao tốc, mà em cũng bị chặn hỏi về bình chữa cháy nè bác Túi Khí ơi, nó còn hỏi em biết cách sử dụng không xịt cho nó coi nữa...trời thì chập choạng tối, đèn đường thì không có, trong xe toàn ông già bà cả, đứng cãi cọ mà điên hết cả người...

PS: em chạy xe sedan, không kinh doanh, và học theo gương các bác làm cứng với mấy xxx nhưng trong bụng cũng run, sợ lại có "thanh niên rỗi việc" thì mình lại phiền phức thêm. Chán cái xứ sở thiên đường quá...

qd confirmed
Hạng B2
31/1/12
407
310
63
Air Bag nói:
Điều 14 khoản 1 mục b Thông Tư 65 quy định:
- Kiểm soát việc trang bị các phương tiện, dụng cụ chữa cháy, giấy phép vận chuyển theo quy định của pháp luật đối với các phương tiện chở khách, chở xăng, dầu, chở hàng nguy hiểm.
bác nói vậy thì em cũng yên tam phần nào! dạo này ra đường đủ loại cướp ,nguy hiểm quá!!!!!!!!!!!!!!