Hạng B2
12/3/18
288
169
58
44
Mình từng ngồi hàng ghế sau của con này bên Trung Quốc, lên cao tốc chạy 120 thì nhức hết cái đầu. Tiếng lốp và tiếng rít gió vọng vào cực lớn

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Mình từng ngồi hàng ghế sau của con này bên Trung Quốc, lên cao tốc chạy 120 thì nhức hết cái đầu. Tiếng lốp và tiếng rít gió vọng vào cực lớn
Con này mà bác chê ồn thì bác ko đi được mấy con tầm thấp như Fortuner, Santafe, crv , everest, thậm chí cả Highlander...đâu, trừ khi bác hạ kính xe. Em thấy điểm mạnh con này là cách âm rất tốt, phuộc đi êm ái cảm giác gần giống mấy con phuộc hơi đó, xe đầm chắc
Có 1 điểm mà m thấy bác nói đúng đó là xe này thuộc dòng offroad nên thiết kế xe hơi cao, ko khí động học như mấy xe thể thao, vậy nên bác nào chạy tốc độ cao tầm 120-140 nghe tiếng gió cản khá rõ

• Like
Reactions: Tieudao286
Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
Cty em xe 2015. Nói chung y xì xe này trừ cái hs thôi. Đời 2018 hộp số 6 cấp.
Cảm nhận như sau: thương hiệu tốt, xe rộng rãi(hàng 2), chắc là lành.
Tuy nhiên ko công nghệ gì, xe đi bồng bềnh(đặc điểm chung của SUV khung gầm bán tải), yếu, vì máy 2.7L, lái thường thường có thể nói là chán.
Nói chung nếu thích logo Toy và sự ăn chắc mặc bền thì Prado là lựa chọn ổn. Còn về sự hưởng thụ trong sử dụng thì thuộc hàng kém.
Explorer máy khỏe hơn, công nghệ hơn nhưng đi ồn hơn Prado khi vào đường xấu. vì kết cấu khung gầm liền. Lái ngon và đi đường đẹp sướng hơn, ko bồng bềnh như Prado. Công nghệ đầy rẫy.
Tùy bác chọn.
công nghệ đầy rẫy và lỗi cũng tè le !!

Hạng B2
6/11/15
368
672
93
Cùng dung tích nhưng ko chung máy đâu bác! Con này cái dở nhất là đắt và kèm lạc, còn cày bừa hay đi phố chẳng có gì để chê. Xe bình dân thì dv của Toy vẫn là số 1
Dạ, tụi nó chung máy bác ạ. Em mời bác đọc thêm để rõ hơn.
Các bác cho em xin cảm nhận Toyota Landcruiser Prado 2018 mới
Các bác cho em xin cảm nhận Toyota Landcruiser Prado 2018 mới

• Like
Reactions: NEWDRIVER
Tập Lái
24/1/09
31
4
8
Chào bác, em cũng vừa đặt mua xong LC Prado nhưng vì không mua kèm lạc nên phải tháng 05/2019 mới có xe giao. Em thì thích dòng LC của Toyota lâu rồi vì bền bĩ, việt dã và có chút gì đó không phô trương. Em chỉ tiếc nếu Toyota cho thêm 1 lựa chọn dòng máy 4.0 cho Prado chắc sẽ hay hơn.

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng C
13/3/17
752
278
63
Con xe nặng hơn 2 tấn, dùng chung động cơ 2TR-FE (2.7L) với Fortuner, 164 hp. Từ hồi Ford nhập Explorer về con này ế chỏng chơ.
Con prado này đẹp mà bác tuy kiểu dáng và tiện nghi có lẽ explorer hơn nhưng cái chất offroad nó vẫn thấm vào prado rồi,e thì e vẫn chọn prado

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
15/11/13
3.849
4.670
113
Em nghĩ nếu Toy thêm lựa chọn máy dầu 2.8L giống như trên Fortuner, Hilux mới thì đây là lựa chọn rất tốt để đi cày bừa. Máy cũ quá hao nhiên liệu cũng như quá đuối cho cái xác 2 tấn của Prado. Lúc đó phân khúc SUV 2 tỉ sẽ chia thành 2 trường phái: Explorer điệu đà, kiêu kì nhiều công nghệ cho các bác mua về hưởng thụ, Prado vững chãi, mạnh mẽ thích hợp cho công ty mua cày bừa.

• Like
Reactions: SEMA