Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
16/12/07
18
1
3
em làm việc ở q5 và q1,e xem trên net thấy cái cc này.có ai biết gì về nó cho e ý kiền với ạ...cả tốt lẫn xấu..
cảm  ơn đã đọc tin.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Rose@ nói:
em làm việc ở q5 và q1,e xem trên net thấy cái cc này.có ai biết gì về nó cho e ý kiền với ạ...cả tốt lẫn xấu..
cảm  ơn đã đọc tin.
Không biết bác nói chung cư nào. Nhưng trước đây mình có qua nhà người bạn ở chung cư Cây Mai ( thì phải, căn hộ tái định cư), gần N Chí Thanh - do khu vực quận 5, nên nhiều người Hoa sinh sống... nên phung tục thờ cúng, đốt giấy tiền vàng bạc hơi nhiều, căn hộ thì chỉ có 40-45m2 nên "hơi bị ngợp khói" :D

VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63
CC Cây Mai đúng là của tái định cư rồi. Còn cái này là ngay ngã tư Nguyễn Chí Thanh-Ngô Quyền.
Chất lượng thì em không biết nhưng về địa thế thì em thấy tốt quá, ngay trung tâm Q5 luôn.

Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore
ngó xéo là nhà tang lễ cũ của bệnh viện phổi Phạm Ngọc Thạch. Đưa vào, đẩy ra nhìu lắm.

Hạng B2
16/12/09
481
4
18
Rose@ nói:
cảm  ơn đã đọc tin.

Chào bác, bên em đang phân phối căn hộ này nên em có thể cung cấp một số thông tin giúp bác. CC 155 Nguyễn Chí Thanh nằm tại mặt tiền ngã 4 Nguyễn Chí Thanh - Ngô Quyền Q5, do Cty Công Ích Q5 làm CĐT. CC này có 2 khối và 1 tầng hầm: 1 khối dành cho dân TĐC , 1 khối còn lại dành để bán riêng biệt với khối kia. Mỗi khối cao 18tầng, 3 tầng đầu dành cho ngân hàng thuê, các tầng còn lại bán. Hiện đang xây đến tầng 8-10, dự kiến cuối quý 2/2011 giao nhà, thanh toán chia làm 4 đợt, giá từ 27,4tr/m2, diện tích khoảng 59m2 - 62 m2. CC này dành cho người làm việc tại Q5,10,11 mua để ở hoặc cho thuê lại là chủ yếu.
Bác cần thêm thông tin khác thì call em : 098 556 5510 gặp Đệ, em sẽ trao đổi thêm 1 số thông tin khác để bác hiểu rõ hơn trước khi quyết định.

Hạng C
14/10/05
846
424
63
Tp. Hồ Chí Minh
Cao ốc này xây xong rồi chứ bác? Hiện đang giai đoạn hoàn thiện thôi. Địa thế thì khá tốt, nhưng em e chất lượng cũng như thiết kế của nó? Giá 27,4tr/m2 nói chung ok!

Tập Lái
16/3/11
21
0
1
39
sì gòon
CC 155 Nguyễn Chí Thanh nằm ngay góc Ngô Quyền - Nguyễn Chí Thanh,tỏng cộng có 18 tầng,DT tầm khoảng 60m2 thôi pác ạ,bên em cũng phân phối CC này nhưng theo em thấy thì giá nó là hơi cao 24tr7 chưa VAT.hiện đang xây gần xong phần móng.dự kiến quý 2 giao nhà...nếu pác làm việc ở Q1,Q5 sao pác không vào khu TS mua Hoàng Tháp hay Hồng Lĩnh hay là CC Thầo Loa

n đang chào bán giá cũng tầm này nhưng cao cấp hơn,ngay khu trung tâm nữa lại không lo kẹt xe chỉ qua cầu NVC là tới nơi...nếu pác muốn thêm thong tin alo em nhé....em tư vấn thêm cho pác...thanks pác.....

Hạng C
22/7/04
533
334
63
Mấy bác sales sao không nắm tình hình nhỉ, CC 115 xây dựng gần xong rồi, hình như đang làm hoàn thiện.
EM xem qua thiết kế khu này, thấy thiết kế đúng theo kiểu TDC, không gian chật hep, thông gió không tốt, bố trí công năng trong căn hộ không mấy hợp lý. Giá cả thì em thấy ok, so với giá vật liệu xd thời điểm này, chỉ có điều chất lượng xây dựng như thế nào, not sure

Tập Lái
16/3/11
21
0
1
39
sì gòon
hix....đúng là sơ suất...hôm qua đầu nghĩ là xây xong phần thô mà lại viết là phần móng...thanks pác pajero phát hiện nhé...CC 155 do Cty DVCI quận 5 LD với Cty phát triển nhà Q5 đầu tư triển khai....

Hạng B1
21/12/10
56
1
0
tranguyen nói:
CC Cây Mai đúng là của tái định cư rồi. Còn cái này là ngay ngã tư Nguyễn Chí Thanh-Ngô Quyền.
Chất lượng thì em không biết nhưng về địa thế thì em thấy tốt quá, ngay trung tâm Q5 luôn.

Rose@ nói:
cảm ơn đã đọc tin.

Minh Pham nói:
Rose@ nói:
cảm ơn đã đọc tin.
Không biết bác nói chung cư nào. Nhưng trước đây mình có qua nhà người bạn ở chung cư Cây Mai ( thì phải, căn hộ tái định cư), gần N Chí Thanh - do khu vực quận 5, nên nhiều người Hoa sinh sống... nên phung tục thờ cúng, đốt giấy tiền vàng bạc hơi nhiều, căn hộ thì chỉ có 40-45m2 nên "hơi bị ngợp khói" :D
Gửi các bác quan tâm đến <span style=""color: #0000ff;"">căn hộ 155 Nguyễn Chí Thanh</span> :)
- Chất lượng của <span style=""color: #0000ff;"">căn hộ 155 Nguyễn Chí Thanh</span> thuộc dạng trung bình khá, không cao cấp như Hùng Vương Plaza và Tản Đà Court vì dành 1 phần Block bên trong cho tái định cư - Block bên ngoài dành cho kinh doanh , thiết kế y chang nhau à :). Hiện tại được cái diện tích<span style=""color: #0000ff;""> căn hộ 155 Nguyễn Chí Thanh</span> vừa phải, không lớn lắm nên tổng tiền trong tầm 1,6 tỉ ( chưa VAT ) là mua được rồi, vị trí chỗ này thuận tiện, giá 27,4tr/m2 tại trung tâm Q5 thời điểm này theo nhiều đàn anh BĐS là không mắc cũng không rẻ :)
Bác nào quan tâm thì nhắn em 0933808691, có một vài thông tin bên lề về dự án cũng khá thú vị để trao đổi thêm :)

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.