Tập Lái
7/10/09
5
0
0
Tình hình là mình sắp làm một tuor ra bắc bằng đường Hồ Chí Minh, các bác cho hỏi kinh nghiệm và đường nào từ SG ra đường HCM? Nếu có được bản đồ thì quá tốt. Cám ơn các bác nhiều.

Hạng B1
29/7/09
80
0
0
53
nếu bác muốn đi từ đầu tuyến thì đi QL 13 sau đó theo QL 14 đi lên phía bắc, bacs chịu khó tìm trên trang 4rum này hoặc qua bên phuot.com

Hạng B1
29/7/09
80
0
0
53
Có các cụ này đang định đi 2B bác xem lộ trình của họ:
http://www.phuot.com/forums/threads/3838-Xuyên-Việt-xe-2-bánh-đường-Hồ-Chí-Minh-tháng-8-2010

Trích:
"SG đi đường 14 TDM -Đồng Xoài - BMT-Chư Sê - Pleiku - KonTum -Đắc Tô- Plei Kần - Prao -A Lưới -Khe Sanh -Phong Nha -Đồng Hới - QL1 ra Hà Nội "

Đoạn 14 đến tt. Đắk Son, rẽ trái đi tiếp là 14C (đường HCM xịn nhe bác, nhưng đang nâng cấp, khó đi) còn rẽ phải đi tiếp 14 thì đường tốt.

Hạng D
19/2/10
1.997
5.119
113
rockymountain nói:
Tình hình là mình sắp làm một tuor ra bắc bằng đường Hồ Chí Minh, các bác cho hỏi kinh nghiệm và đường nào từ SG ra đường HCM? Nếu có được bản đồ thì quá tốt. Cám ơn các bác nhiều.

bác dự định khi nào đi?nếu đi vào mùa bão thỉ không nên,vì đường xấu do núi lở.nhất là đoạn từ kontum đến cầu treo đakrông,mưa kết hợp với mây mù phải là tay lái lụa nha bác nếu không xuống vực như chơi,bác sẽ đi nhưi thế nầy.
ngày khởi hành từ sg đi theo ql13 đến ngã tư sở sao quẹo phải đi đướng tỉnh741 đến tx đồng xoài,gặp vòng xuyến bạn tiếp tục quẹo phải là quốc lộ 14,đoạn này dường khá đẹp,tuy nhiên đường hơi hẹp.đến thị trấn KIẾN ĐỨC,bạn lưu ý có ngã 3 lại quẹo phải để đi về DAKNONG,thường tới ngã 3 hay bị lạc hướng.bác tiếp tục hỏi thăm đường đến được daklak là xong ngày thứ nhất[đoạn này bác đi được 360km]
buổi chiều còn thời gian rãnh bạn nên tham quan thành phố bmt.Ngày thứ 2 bạn nên nghĩ lại kontum trên đường đi bạn co thể ghé tham quan công trình thủy điện yally,trên dòng sêsan hùng vĩ.đây là công trình thế kỉ,được thi công gần 10 năm,với 4 tổ máy hàng năm sản xuất hơn 3 tỷ kw/h,nếu bác không tham quan bác nên về kontum nghĩ lại,ví đoạn này đến thị trấn THẠNH MỸ rất khó đi vào ban đêm,hàng ăn cũng khó kiếm,vì đoạn này rất vắng,bác nghĩ lại kontum là rất tốt.sáng hôm sau bác khởi hành đi đến cấu treo đakrông[đoạn này rất dài bác phải đi sớm hoặc nghĩ lại thị trấn THẠNH MỸ[từ kontum đến THẠNH MỸ KHOẢNG 220KM,phải qua đèo lò xo rất nguy hiểm].đến THẠNH MỸ nếu bác nghỉ lại cũng tốt còn không chạy về đà nẵg ngủ,sáng hôm sau chạy lên thạnh mỹ[tổng đoạn này khoảng 130 km].hoặc bác nghỉ lại sáng hôm sau đi sớm vế cầu treo đakrông.đoạn này hơi bị đẹp thiên nhiên ưu đãi nhiều cảnh lắm bác ạ,khi bác đến được cầu treo rồi cũng nên lên cửa khẩu lao bảo tham quan,chụp hình mua sắm,nghỉ lại lao bảo,sáng hôm sau đi tiếp đường hcm b ra quãng bình thăm động phong nha,vườn quốc gia kẽ bàng.đoạn kế tiếp bác thông cảm em đi lâu rồi đôi khi quên không dám chỉ,vì gần 10năm rồi em chưa đi.chúc bác thành công chuyến này,thượng lộ bình an

Tập Lái
7/10/09
5
0
0
cám ơn các bác nhiều lắm. Mình chỉ sợ đang đi trên đg HCM thì hết xăng, hoặc có trục trặc thôi (nghe nói đg HCM vắng lắm). có kinh nghiệm của bác Duywin là mình yên tâm gồi. Mình lái xe mới được 4 năm thôi, nhg mà được cái máu lắm, đầu năm ngoái mới làm tour ra đà nẵng qua đèo hải vân nên bây giờ cũng khá tự tin có thể đi được (trừ offroad vì con Cap của mình ko off nổi). Hi vọng sắp tới đổi vợ 2 qua loại xe offroad cho thoả chí tang bồng.