Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
13/10/11
49
333
53
Riviera Point bây h giá khó tăng lên nổi nữa, bác bán huề vốn hoặc cao hơn 50tr dc là mừng :D trừ khi khu tài chính của PMH xây dựng hoàn thiện và có cây cầu bắc qua bên CA Q.7
Bác đầu tư 800tr làm nội thất là biết nhà đẹp kinh hoàng thế nào rồi ^^ giống căn CV1 nhà e ngày xưa cũng cho thuê dc 2200 USD, nhưng diện tích tới hơn 200 m2 và phí hàng tháng khách tự trả...hồi đó làm nội thất cũng gần 1 tỏi, rao thuê là có người vào liền, toàn đòi ký 2-3 năm nhưng nhà e chỉ dám ký 1 năm ah...mà cho thuê 2-3 năm chắc nhà mình banh thiệt +_+
Hi Bác,

Tình hình là khi nao nó xây cây cầu bác nhỉ? Đúng rùi bác nó đòi ký 2 -3 năm ko hà, em cũng ko biết có bị banh cái nhà ko nữa. Nếu lời được 1 2 trăm triệu thì cũng bán lấy hên bác ơi, chứ 50t thì hẻo quá..^-^. Ui bác là trùm bds hả? Chắc hnao giao lưu bác nhỉ. :)

Tập Lái
27/8/15
1
427
48
Hi Bác,

Tình hình là khi nao nó xây cây cầu bác nhỉ? Đúng rùi bác nó đòi ký 2 -3 năm ko hà, em cũng ko biết có bị banh cái nhà ko nữa. Nếu lời được 1 2 trăm triệu thì cũng bán lấy hên bác ơi, chứ 50t thì hẻo quá..^-^. Ui bác là trùm bds hả? Chắc hnao giao lưu bác nhỉ. :)
Bác í là trùm cuối :)

• Like
Reactions: PremiumT
Hạng C
18/11/14
597
5.060
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
Hi Bác,

Em mà biết chừng nào nó xây xong thì e kêu nhà e mua đây cùng bác roài :D tình hình là Keppel đang phải thu xếp quà cho các bác bên Q.7 sau khi bị báo chí phanh phui vụ lấn rạch, tiến độ các giai đoạn tiếp theo của khu này có thể sẽ chững lại vì đang tập trung cho cái Estella Heights ở Q.2...nhiều khả năng nó sẽ làm sau khi xây xong cây cầu để bán dc giá...cũng hi vọng nó làm sớm nhưng mờ nó ko cho dân ở ngoài đi dạo bên trong con đường ven sông trc mặt...e ko thik điều này :D

Bác í là trùm cuối :)

Trùm cuối là j vậy bác :D

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
27/8/15
1
427
48
Em mà biết chừng nào nó xây xong thì e kêu nhà e mua đây cùng bác roài [BCOLOR=#fcfcff]:D[/BCOLOR] tình hình là Keppel đang phải thu xếp quà cho các bác bên Q.7 sau khi bị báo chí phanh phui vụ lấn rạch, tiến độ các giai đoạn tiếp theo của khu này có thể sẽ chững lại vì đang tập trung cho cái Estella Heights ở Q.2...nhiều khả năng nó sẽ làm sau khi xây xong cây cầu để dc giá...cũng hi vọng nó làm sớm nhưng mờ nó ko cho dân ở ngoài đi dạo bên trong con đường ven sông trc mặt...e ko thik điều này [BCOLOR=#fcfcff]:D[/BCOLOR]

Là trùm của trùm :))))

Tập Lái
23/1/16
0
0
0
32
Em đang định mua chung cư trả góp bên khu quận 2 nhưng vẫn chưa tìm được căn nào ưng ý, bác nào có ý kiến gì không tư vấn giúp em với. Mua chung cư trả góp có an toàn không ạ ?

Tập Lái
12/10/13
0
0
0
Em đang định mua chung cư trả góp bên khu quận 2 nhưng vẫn chưa tìm được căn nào ưng ý, bác nào có ý kiến gì không tư vấn giúp em với. Mua chung cư trả góp có an toàn không ạ ?
Em nghĩ là mua trả góp thì cũng đâu có sao, quan trọng là ngay từ lúc đầu mua rõ ràng giấy tờ sổ sách là được thôi.

Tập Lái
3/1/16
3
7
3
39
Hi các bác,

Mình có 1 căn hộ giá mua là 6t3. Tiền trang trí nội thất hết 800t. Như vậy tổng cộng là 7t1. Hiện nay đang cho thuê được giá là 2200usd. Sau khi trừ thuế, phí các kiểu thì còn là 1600usd. Căn hộ này thì mình chỉ trả trước 50%. Số còn lại trả từ tư trong khoảng 3 năm.

Theo các bác căn này mình nên giữ hay nên bán các bác nhỉ? Mà nếu bán thì bán bn là hợp lí?

Tks các bác
Dự án nào vậy Bác, nếu cần tiền thì bán còn không thì để đó có dòng tiền đều đều.. :3dcuoi:

• Like
Reactions: PremiumT
Tập Lái
13/10/11
49
333
53
Em mà biết chừng nào nó xây xong thì e kêu nhà e mua đây cùng bác roài :D tình hình là Keppel đang phải thu xếp quà cho các bác bên Q.7 sau khi bị báo chí phanh phui vụ lấn rạch, tiến độ các giai đoạn tiếp theo của khu này có thể sẽ chững lại vì đang tập trung cho cái Estella Heights ở Q.2...nhiều khả năng nó sẽ làm sau khi xây xong cây cầu để bán dc giá...cũng hi vọng nó làm sớm nhưng mờ nó ko cho dân ở ngoài đi dạo bên trong con đường ven sông trc mặt...e ko thik điều này :D

Hôm nào giao lưu nha Bác CapSaint...em thay bac hay do :). Co the lap group dau tu BDS hehe.

• Like
Reactions: CapSaint_Jacques
Tập Lái
12/10/13
0
0
0
Em đọc báo thấy tụi nó ghi như này: Nếu như năm 2015 đánh dấu sự phục hồi mạnh mẽ của thị trường bất động sản TP. HCM khi nguồn cung và lượng tiêu thụ đạt mức kỷ lục nhiều năm qua, thì bước sang năm 2016, những con số này dự báo sẽ còn tăng cao hơn. Các bác nghĩ thời điểm này đầu tư có ổn không ạ ?

Status
Không mở trả lời sau này.