Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Em chỉ thủ hàng khi đi phượt ở các tuyến đường vắng như: Khe Sanh, Khe Gát, Đông và Tây TS. ( thủ bình xịt hơi cay thôi, không dao kéo, búa rìu gì cả )
Còn chạy trong TP, Quốc Lộ thì cố gắng không để xảy ra kèn cựa, tranh giành đường thì OK và luôn tâm niệm 1 điều nhịn thì chín điều lành.
Tránh để xảy ra chuyện thì chính quyền họ sẽ xử lý cả 2 bên, chưa kể xảy ra án mạng thì vào tù là cái chắc.
Tâm niệm Nhẩn là tốt nhất.

Hạng D
21/3/08
4.826
4.288
113
hcm
Người ta nói việc gì không nghĩ thông thì về nhà hỏi vợ, vợ nói như thế nào thì làm ngược lại quả không sai chút nào.
Ra đường đánh người ta thì mang họa, để bị người ta đánh là do mình. Còn chuyện kiểm soát an toàn của chính bản thân mình mà nghe theo người khác, đi hỏi người khác thì không nên.
Đọc kỹ bài anh chủ và bác mình thấy trường hợp này làm ngược ý vợ là đúng :D Vợ nói không thì đúng, sao cha hàng xóm lại chen vào? Muốn mình gì hay sao? :eek:

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Em có công việc nên đi xa, trước khi đi cũng chuẩn bị đầy đủ đồ dùng, nhu yếu phẩm đầy đủ. Đang loay hoay chuẩn bị đồ thì vợ em bảo bỏ thêm cây gậy hay gì đó vào ghế phụ cho chắc.
Em hú hồn, xưa giờ đi xa có bao giờ quan tâm mấy cái này, tự nhiên nay vợ nhắc. Em nghĩ một mình 1 xe chạy vù vù liên quan ai đâu mà "thủ hàng" thì vợ em cứ nhất quyết chạy xuống bếp lấy khúc gậy nhét vào cho em, miệng lẩm bẩm "bây giờ nguy hiểm, cướp bóc, va quẹt, người tốt thì ít, kẻ gian thì nhiều, như vậy an tâm hơn".
Ngay lúc đó thì chú hàng xóm ngó đầu qua cảnh báo em câu "giờ mà không có "hàng", ra đường không yên tâm đâu, coi như trấn an tinh thần cũng được anh ạ, cầm cho chắc".
Thiệt sự chạy xe mấy năm nay đây là lần đầu em quyết định nghe lời vợ và hàng xóm "bỏ hàng trong xe", xưa nay không hề nghĩ tới mấy cái này. Cứ nghĩ mình cứ đi đúng luật, được thì nhịn là oke. :)
Đấy, vậy bình thường chạy xe các bác có thủ hàng trong xe cho an tâm không?

View attachment 2160372
Cũng lạ, V1 với hàng xóm sao đồng lòng xúm vào thống nhất ý kiến thế?
Mà mang theo hàng thì phải biết dùng, không biết dùng hàng mang ra khua khua, múa múa có khi thiệt thân thêm.
Thật đấy.

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Đọc kỹ bài anh chủ và bác mình thấy trường hợp này làm ngược ý vợ là đúng :D Vợ nói không thì đúng, sao cha hàng xóm lại chen vào? Muốn mình gì hay sao? :eek:
Cha hàng xóm có ý đồ......để hưởng.

• Haha
Reactions: pvht and bacai
Hạng D
21/3/08
4.826
4.288
113
hcm
Em đa số chỉ đi trong TP, nên lúc nào cũng mang theo 1 cây "hàng" như thiết bản của Tôn Ngộ Không vậy, bình thường chừng 15cm thôi, khi hữu sự có thể dài ra trên 20cm :p
Không tin được, bình thường 5, hữu sự 15 thì hợp lý! :D

• Like
Reactions: tangocanhonline
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Em đa số chỉ đi trong TP, nên lúc nào cũng mang theo 1 cây "hàng" như thiết bản của Tôn Ngộ Không vậy, bình thường chừng 15cm thôi, khi hữu sự có thể dài ra trên 20cm :p
Tôn Ngộ Không dấu hàng vào lỗ tai còn bác thì dấu vào đâu vậy?

• Like
Reactions: ttqui2005