Hạng D
14/8/16
1.867
2.261
113
39
View attachment 1791112
Em thấy khá nhiều người làm cách âm để chống ồn cho xe và cũng có nhiều ý kiến khác nhau về vấn đề này. Em tính làm nên lên hỏi thăm kinh nghiệm của những bác đi trước. Nên làm cách âm thế nào, có lưu ý gì về các gói cách âm không? Giá cả mức nào là hợp lý? Cảm ơn các bác.
Theo quan điểm cá nhân thì có chống ồn cũng không ăn thua, mắc công rước hoạ vào xe.
Có 2 việc không nên độ đẻo đó là chống ồn và lót thảm sàn! Tháo ra ráp vào quên à con óc hoặc siết không đúng kỹ thuật là tiêu. Đi mua xe cũ mà xe nào lót thảm sàn, chống ồn thì xê ra dùm cái.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Theo quan điểm cá nhân thì có chống ồn cũng không ăn thua, mắc công rước hoạ vào xe.
Có 2 việc không nên độ đẻo đó là chống ồn và lót thảm sàn! Tháo ra ráp vào quên à con óc hoặc siết không đúng kỹ thuật là tiêu. Đi mua xe cũ mà xe nào lót thảm sàn, chống ồn thì xê ra dùm cái.
Bác cứ nói quá ;)
Ít ra xe như vậy là chủ chăm xe
E sợ nhất mấy bác, đến bán xe cò ko thèm dọn cho sạch, thì coi cái xe khác gì cái thùng rác đâu

Hạng D
14/8/16
1.867
2.261
113
39
Bác cứ nói quá ;)
Ít ra xe như vậy là chủ chăm xe
E sợ nhất mấy bác, đến bán xe cò ko thèm dọn cho sạch, thì coi cái xe khác gì cái thùng rác đâu
Chăm xe là làm việc khác pác ơi. Nhà sx làm xe tính cả rồi pác ơi. Xe oto là thiết kế dữ lắm chứ không phải làm theo modual thì gắn gì gắn vào đâu. Nhà sx làm còn tính đến điều kiện khia hậu, ghế ngồi sao cho êm ái thoải mái, nghiên bao nhiêu độ cũng là bài toán dữ lắm chứ đâu có chơi. Ghế là bộ phận tốn nhiều thời gian thiết kế lắm pác ơi. Tháo ra tháo vô lệch 2 độ thôi là mất sướng rồi.

Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
Em thấy chỉ cần phủ gầm thoai được dồi. Cách âm cách ủng phí xèn à. :D
Em mỗi làm cái phủ gầm với hốc bánh chống đá văng với lúc rửa vệ sinh gầm cũng sạch. Đơn giản. Đôi chai thôi. Làm cách âm cả mười mấy chai mà chả hiệu quả giề đâu :D

Hạng C
2/11/08
709
447
63
Tôi chỉ lót lớp tiêu âm karaoke lên nóc cho đỡ mưa rộp rộp và cách nhiệt luôn. Done.

• Like
Reactions: He He
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Chống ồn thì mình đồng ý với bác, còn lót thảm sàn thì có vấn đề gì đâu. Xe em tốn có vài phút tháo vài con ốc là xong, xe ghế chỉnh cơ chẳng có điện đóm gì cả, tháo lắp siêu dễ, ốc muốn thiếu cũng khó.

• Like
Reactions: Nickel2012
Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Chăm xe là làm việc khác pác ơi. Nhà sx làm xe tính cả rồi pác ơi. Xe oto là thiết kế dữ lắm chứ không phải làm theo modual thì gắn gì gắn vào đâu. Nhà sx làm còn tính đến điều kiện khia hậu, ghế ngồi sao cho êm ái thoải mái, nghiên bao nhiêu độ cũng là bài toán dữ lắm chứ đâu có chơi. Ghế là bộ phận tốn nhiều thời gian thiết kế lắm pác ơi. Tháo ra tháo vô lệch 2 độ thôi là mất sướng rồi.
Bác an toàn quá
Cái máy thợ nó còn tháo bung từng cái piston được
Huống hồ vài con ốc ở ghế, bác tự tháo lắp còn được. Chẳng qua là hiệu quả ko cao thôi.
Rồi nghiêng vài độ? Bác muốn lắp nghiêng cũng ko đc ý chứ

Hạng D
14/8/16
1.867
2.261
113
39
Bác an toàn quá
Cái máy thợ nó còn tháo bung từng cái piston được
Huống hồ vài con ốc ở ghế, bác tự tháo lắp còn được. Chẳng qua là hiệu quả ko cao thôi.
Rồi nghiêng vài độ? Bác muốn lắp nghiêng cũng ko đc ý chứ
Vụ chống ồn hay lót thảm tớ ngâm cứu rồi. Mấy thằng bên hãng cũng khuyên là không nên, tháo ra tháo vô xe mau xuống. Làm cũng không hơn là bao. Thảm thì mua thảm lót dc rồi. Tháo tháo vô đi dỡm. Trừ khi xe chuẩn bị bán đi spa làm mới rồi bán. :)