Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Tôi chỉ lót lớp tiêu âm karaoke lên nóc cho đỡ mưa rộp rộp và cách nhiệt luôn. Done.
Giống mình, lúc trước chưa dán cách âm trần, đi dưới mưa là khỏi nhạc nhẽo, nói chuyện gì hết, ngồi cạnh nhau nói cũng ko nghe thấy gì. Y như trong kho mái tôn.

Dán xong hiệu quả hết hồn, đi dưới mưa nghe nhạc dịu dịu, nhìn nước chảy xuống 4 bên kính thấy thư thái hẳn.

Còn 4 xung quanh với gầm thấy dán cũng như không, đi cạnh xe kẹo kéo vẫn nghe rõ mồn một.

Camry 2009

Hạng F
29/10/16
11.581
22.213
113
Pháp
Mua xe mới là tốt nhất các bác ạ, chứ tốn tình độ linh tinh mệt lắm, nhất là độ máy, hai là độ điện ...

Hạng B2
4/11/13
257
313
63
Chả hiệu quả gì đâu. E có ông a làm chung đang chạy Pho-thu-nơ dầu làm nguyên dàn âm thanh cũng hết gần két rưỡi bia. Âm thanh thì có cải thiện thiệt chứ tắt nhạc đi thì cũng chả bớt ồn đc bao nhiêu. Ổng cũng khuyên e ko nên làm cách âm làm gì chỉ phí tiền. Có tiền thì lên hẳn mấy dòng xe sang thì bao êm

• Like
Reactions: KaT87
Hạng B2
10/12/12
460
375
63
Bến Tre
Em định cách âm 4 hốc bánh cho Mazda 3, nghe các bác nói phân vân quá...có bác nào quất chưa, địa điểm và giá cả sao ạ?

• Like
Reactions: Johnnie371
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Phí tiền,
Đỡ ồn thì sẽ dễ bị ù. Bọn thiết kế nó nghĩ chán rồi.

Muốn đỡ ồn cứ lên hạng xe sẽ khác biệt.

Ồn hay không do bản thân thiết kế cái xe. Các dòng Body on f thì ít ồn nhất do bản chất cấu tạo khác so với Unni boby.
Chính xác, xe cỏ thì bỏ tiền tấn cũng chả giải quyết được gì. Cứ thế mà chay

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Em cũng quan ngại giống bác, nên thôi đi chán chê lên dòng cao hơn khỏi nghĩ mệt óc
Em có con buổi sáng cùi cũng hơi ồn bữa định làm cho đỡ nghe mấy bac tư vấn tiền đó độ nhẹ dàn âm thanh khá hơn, bàn ra nhiều nên thôi đễ vậy lun. Lúc trước mới mua đập hộp con Rio về bọc trần nilon cho nó lúc làm thấy tháo trần xe ra lôi ra ngoài lun nạy tới nại lui nhìn sót xa nó quá lúc gắn vào dư 2 con chốt bằng nhựa, lần sau là e bõ luôn tiết mục đó.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
20/8/18
390
125
63
Thôi đừng làm bác, bạn bè công ty em rủ nhau chuột bach nghiên cứu mấy chỗ rồi thay nhau đi làm mất mấy chục chai, về lái vẫn ồn vãi ồn.
Em có mua 1 M3 cho vợ, xong e đi làm cách âm xịn luôn 2 lớp 11tr Và phủ gầm wurth 8 chai xịt 4tr mà xe ồn vẫn ồn.... chốt ko nên làm tốn tiền ... các bác để dành xẻng mà mua xe xịn mà đi ko nên tốn tiền mấy món này

Hạng D
29/3/16
1.996
2.642
113
46
Mình chưa lót sàn cách âm gì hết mà thấy nhiều bác can đảm thật khi xe mới mua về là đem ra gara cho nó lột sạch cái xe còn trơ khung để lót sàn, gắn cách âm và độ đẽo vớ vẩn,... đảm bảo không ngon bằng xen zin mới đem về đâu. Chạy nát bét rồi tháo ra còn đỡ xót xa. Nhưng nói chung dành tiền nâng cấp lên dòng cao hơn là hay nhất

Hạng B2
25/8/16
194
108
43
33
Mình thì mua xe làm luôn trong hãng cho yên tâm, dán lớp cách âm, chống ồn trong sàn xe và phủ gầm xe chống chuột, hãng có option thì cứ chọn, chả phải lăn tăn. Con xe đi 10 mấy 20 năm bỏ ít ra làm cũng đáng thôi.

Hạng C
10/1/17
541
21.132
93
Mình thì mua xe làm luôn trong hãng cho yên tâm, dán lớp cách âm, chống ồn trong sàn xe và phủ gầm xe chống chuột, hãng có option thì cứ chọn, chả phải lăn tăn. Con xe đi 10 mấy 20 năm bỏ ít ra làm cũng đáng thôi.
Chia buồn cùng bác là cái đó hãng làm không bằng bọn ngoài chuyên mần mấy món đó, giá lại cắt tiết gà.
À chính xác thì cái đó là Đại lý làm chứ không phải Hãng làm, có chăng hơn ở mấy ông thợ quen dòng xe tháo ra vào ráp lại (có thể) tốt hơn. Nó không phải options tùy chọn mà chiêu lùa gà của Đại lý.