Hạng B2
7/10/14
299
124
43
49
Thành phố Cần Thơ
Mẫu mã thấy ổn nhưng về chất lượng và độ an toàn không biết thế nào, vẫn là một dấu hỏi liệu có giống các xe đã từng lưu hành tại Việt Nam không?

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Ko mình buôn bán gì đâu ! Mình chỉ thích xe cộ thôi, với cách đây gần chục năm kình cũng làm sale Ford, Mercedes, Hyundai được 5 năm, cũng từng trải, đi các loại xe rồi nên cũng có chút kinh nghiệm. Trước đây nghe xe ô tô Trung Quốc là khinh bỉ và tránh xa. Còn bây giờ thì ngược lại hoàn toàn. Kinh nghiệm đồ TQ thì cứ nội địa nhập nguyên con về mà chơi thì ngon như đồ Nhật, trong khi option miên man mà giá thì rẻ gấp 2 lần. Còn TQ mà qua Nghe nhập khẩu riêng, hay sản xuất, lắp ráp tại Việt Nam Liên doanh với Gian thương này nọ ở Việt Nam thì...
Suy cho cùng cũng do dân mình tự hại mình...

Hạng C
13/6/10
514
196
43
Ko mình buôn bán gì đâu ! Mình chỉ thích xe cộ thôi, với cách đây gần chục năm kình cũng làm sale Ford, Mercedes, Hyundai được 5 năm, cũng từng trải, đi các loại xe rồi nên cũng có chút kinh nghiệm. Trước đây nghe xe ô tô Trung Quốc là khinh bỉ và tránh xa. Còn bây giờ thì ngược lại hoàn toàn. Kinh nghiệm đồ TQ thì cứ nội địa nhập nguyên con về mà chơi thì ngon như đồ Nhật, trong khi option miên man mà giá thì rẻ gấp 2 lần. Còn TQ mà qua Nghe nhập khẩu riêng, hay sản xuất, lắp ráp tại Việt Nam Liên doanh với Gian thương này nọ ở Việt Nam thì...
Suy cho cùng cũng do dân mình tự hại mình...
Không thấy mấy bác bán xe vào thông tin nhỉ

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Không thấy mấy bác bán xe vào thông tin nhỉ
Nói thật mình đã đi Kia K3 rồi chuyển qua CX5 và hiện tại mình đang đi Zotey Z8 và quá hài lòng, vượt mọi mong đợi. Theo đánh giá của mình xe Việt Nam lắp ráp hay nhập Ấn, Indo... không có cửa với nó. Những người chê bai, dè bỉu... đảm bảo toàn nghe người này nói, người kia nói chứ chưa bao giờ sờ, ngồi lên và chạy thử được 1 ngày thì sao lại dám phán như đúng rồi...

Tập Lái
1/1/18
17
11
3
Nói thật mình đã đi Kia K3 rồi chuyển qua CX5 và hiện tại mình đang đi Zotey Z8 và quá hài lòng, vượt mọi mong đợi. Theo đánh giá của mình xe Việt Nam lắp ráp hay nhập Ấn, Indo... không có cửa với nó. Những người chê bai, dè bỉu... đảm bảo toàn nghe người này nói, người kia nói chứ chưa bao giờ sờ, ngồi lên và chạy thử được 1 ngày thì sao lại dám phán như đúng rồi...
Bác chụp hình vài tấm xem trong ngoài xe bác cho anh em mở rộng tầm mắt, kẻo anh em nói bác chỉ "võ mồm".

Hạng C
13/6/10
514
196
43
Z8 có phải xe rất giống Maserati không bác? Hà nội đi rất nhiều. Hồi đầu em tưởng dân Bác Hà giờ giầu quá :)

Hạng C
13/6/10
514
196
43
Em xin lỗi các bác, em bực quá, đang kết mà em tìm hiểu thì thấy hóa ra Saab auto đã chết từ 2012, nhà máy giải thể. Thương hiệu Saab bị bán và làm sản phẩm an ninh hàng không.

Vậy cái máy xe Saab của Baic này ở đâu ra? Công ty BAIC mua lại bản quyền của Saab từ năm nào?

(các bác google dịch ra hết: https://saab.com/about-saab/sites/do-saab-still-make-cars/

https://en.wikipedia.org/wiki/Saab_Automobile)

Có bác nào biết về máy Saab này không?

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Mà mấy thánh thánh toàn nói nó nhái, chả hiểu nhái ntn mà em thấy con này còn đẹp hơn con hàng "thiệt" vạn lần.
Đồng ý là nó có nét kiểu cơ bắp giống nhau, mer G , uwat cũng kiểu vậy, chứ nhìn cái là biết không phải Jeep mà???
Giống như kiểu sedan hay Hatchback thôi, chẳng đều nhái lẫn nhau ta?