Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Theo em chắc bác đó thấy bác nữ chạy chậm hay vì thấy ghét gì đó nên bấm cho bỏ ghét thôi. Phải mời bác đó hỏi kỹ mới biết được. Cái gì cũng có lý do cả hi. Còn riêng câu hỏi có thich nhấn còi không thì em xin khẳng định là giao thông VN này ko nhân còi thì tai nạn sẽ xảy ra, bác cứ nghĩ bác chạy đăng sau xe 2 bánh, khi bác vượt nó mà ko nhấn còi để nó biết thì nó nổi hứng nó chặc cua 1 cái là bác ăn cho hết. Tóm lại nhấn còi khi thật cần thiết, nhằm bảo vệ chiếc xe mình và tính mạng của mấy thằng khùng, con điên chạy xe 2 bánh thôi. Nhiều khi nhấn còi nó còn ko muốn tránh nữa đằng khác vì là VN chứ ko phải Mỹ. Bác mà ít nhấn thì mình chắc chắn đầu xe hoặc đuôi xe bác trầy tè le hết rồi hihih.
P/S: nhấn phải có ý thức.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Mình chẳng bao giờ bấm còi, có thể chạy chậm lại hoặc phán đoán từ xa chứ nhất quyết không bấm.
Nhiều xe hay thật, cứ đèn xanh vừa chuyển là bấm mà bấm đến 2-3 lần, khùng thật.
Bác văn minh đấy nhưng hãy coi chừng tụi 2 bánh không văn minh nhé. hi

• Like
Reactions: Obix
Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Mình không muốn nhấn nhưng đi đường VN nhiều khi ức chế phải nhấn còi. Xe máy VN di chuyển phải nói là kinh khủng, lạng lách, thích thì rẽ ngang rẽ dọc, không nhấn còi nhiều khi không được >"< (thậm chí nhấn còi rồi mà coi như điếc không nghe).

Hạng B2
14/12/15
117
113
43
Đèn đỏ còn mấy giây cũng bấm, đang kẹt xe không chạy được cũng bấm. Mình chạy đúng tốc độ cũng bị bấm, nhường đường cho qua thì chạy tốc độ cũng như mình. Cái này là ý thức kém, nhiều người còn tưởng làm vậy là hay còn đắc ý hay khoe nữa. Không biết có đầu óc suy nghĩ không nữa hay chỉ có tay chân để cử động cho giống người ta. Nhiều a còn chơi đèn pha chạy trong phố nữa chứ, hay đang chạy ngoài đường quốc lộ đèn sáng trưng xe thì ở trước quá trời vẫn vô tư để đèn pha. Loại này não chắc cũng không tồn tại trong đầu nè. Giao thông đã phức tạp với mấy a xe máy rồi đã vậy còn gặp mấy ông không não chạy xe 4b nữa.

• Like
Reactions: consol and NắngSG
Hạng C
15/6/16
844
1.119
93
40
Kết quả của e ngại bóp kèn lúc trưa là 1 chú xipo cho xe e móp từ tai dè, 2 cửa và đuôi xe bên lơ do chú này từ trong hẻm lao ra. Thằng đó bất tỉnh hơn 40phut, lúc tỉnh dậy nó đổ tại mình k bóp kèn nên nó mới tông mình.

Hạng C
15/6/16
844
1.119
93
40
Ồ VN k dùng còi thì rất khó chạy và đôi khi nguy hiểm. Vẫn phải dùng còi khi cần thiết. Chúng ta ra đường nghe tiếng còi nhiều e thấy trong phố đa phần của xe máy, Còn quốc lộ hay đường lớn đa phần tiếng còi của xe tải, ben, cont, xe chở khách, Innova và Fortuner chạy dv.

• Like
Reactions: consol and NắngSG
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Em cũng xử lý cái vụ mà "đá đèn + thúc còi" như bác ấy. Em cho xe chạy nhanh xíu, nó cũng lên ga là lúc em cho chân giẫm mạnh lên thắng để thằng sau nó nhủi đầu luôn. Nó cần lịch sự thì em lịch sự lại còn không thì ngược lại.
Dùng hành động thô bạo đáp trả hành động thô bạo.
Ứng xử kiểu mì ăn liền.
Hèn chi giờ ra đường va chạm giao thông chút là bạo lực, đâm chém.
Cách này mình không học theo được.

• Like
Reactions: consol