Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Chuyện này hoàn toàn không nhỏ. Nhớ từ bé cha mẹ dạy không nên làm phiền đến người khác nếu mình có thể làm được, tính đó ăn vào máu rồi. Không dám còi, đi chậm gần sát để người ta biết mà né thôi, đặc biệt những đường nội bộ. Bạn bè rủ độ đèn xe mà cũng kg thích sợ chói mắt người khác (mình cũng là nạn nhân nên hiểu cảm giác). Rất nhiều tình huống bấm còi kg biết để làm gì??? Đặc biệt xe buýt, taxi thì thôi rồi... mọi người đều góp chút thì tạo nên nét đẹp vốn có của SG
Tuyệt vời! bác đúng là Bác sỹ mà, phải ko ạ?:3dtanghoa:

• Like
Reactions: BSTUAN71
Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Theo em chắc bác đó thấy bác nữ chạy chậm hay vì thấy ghét gì đó nên bấm cho bỏ ghét thôi. Phải mời bác đó hỏi kỹ mới biết được. Cái gì cũng có lý do cả hi. Còn riêng câu hỏi có thich nhấn còi không thì em xin khẳng định là giao thông VN này ko nhân còi thì tai nạn sẽ xảy ra, bác cứ nghĩ bác chạy đăng sau xe 2 bánh, khi bác vượt nó mà ko nhấn còi để nó biết thì nó nổi hứng nó chặc cua 1 cái là bác ăn cho hết. Tóm lại nhấn còi khi thật cần thiết, nhằm bảo vệ chiếc xe mình và tính mạng của mấy thằng khùng, con điên chạy xe 2 bánh thôi. Nhiều khi nhấn còi nó còn ko muốn tránh nữa đằng khác vì là VN chứ ko phải Mỹ. Bác mà ít nhấn thì mình chắc chắn đầu xe hoặc đuôi xe bác trầy tè le hết rồi hihih.
P/S: nhấn phải có ý thức.
Dạ em cũng ko biết vì sao bác ấy còi em? :3dcuoi:
Nhưng chắc chắn không phải vì em chạy chậm hay chạy loạng quạng như hồi mới tập lái bác ạ, chắc bác ấy có thói quen thôi, chứ đường Nguyễn Tất Thành kẹt cứng ngắc mà còi nỗi gì? :))

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Kết quả của e ngại bóp kèn lúc trưa là 1 chú xipo cho xe e móp từ tai dè, 2 cửa và đuôi xe bên lơ do chú này từ trong hẻm lao ra. Thằng đó bất tỉnh hơn 40phut, lúc tỉnh dậy nó đổ tại mình k bóp kèn nên nó mới tông mình.
Ôi bác ơi, còi là để khi cần mình bóp mà, chỉ là những lúc còi ko giúp được gì thì ko cần phải bóp thôi.

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Em thì chỉ khi thật sự cần thiết. Nhưng có một số người hình như nhấn liên tục cho ... vui lỗ tai chăng?

[pagebreak][/pagebreak]
Hôm rồi đi trên đường kẹt muốn chết mà xe đằng sau cứ còi hoài, sau khi thoát khỏi chỗ kẹt em đã chạy nhanh hơn rồi mà vẫn còi nữa. Nhòm phía sau chỉ có mình ên với ảnh, em dừng lại mở đèn báo xe hư luôn. Ảnh buộc lòng phải dừng lại theo em (vì ko còn chỗ vượt). Em đã chờ đợi sẵn, nếu ảnh chạy lên nổi quạu với em thì em sẽ giải thích tại bác còi dữ quá cháu quíu chân không thể chạy tiếp được nữa... nhưng ko thấy phản ứng gì nên em chạy tiếp. Từ lúc này ảnh ko còi em nữa :)))

Thiệt tình, đường trong thành phố thì chạy hết tốc độ cho phép thôi phải ko các bác? Sao đường đông mà cứ còi hoài chi cho nhức đầu, dù có còi thì cũng có còn đường nào mà né nhường được nữa đâu?
View attachment 651249
Giờ mới đọc kỹ lại bài của c...Chắc cũng có lẽ bác tài nhấn còi c "có điều gì đó muốn nói chăng" :3dcuoi:

• Like
Reactions: NắngSG
Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Chụy "Nắng SG" ơi chụy ở đâu thế?
Có lẽ chụy là 1 tay lái cừ ah`...:3dnhinyeu:
Chụy ở SG em à, khi đi khỏi Việt nam thì ngoài đường lâu lâu mới có cái xe hơi, còn lại thì honda cups 67 là sang lắm rồi, khi về nước thì ... ui chời ơi! không dám sang đường luôn :(( nên đành tập chạy xe hơi cho nó lành. Ai dè đâu mới chạy được mấy năm thì xe hơi cũng tràn ngập mọi nẻo đường, đã cố chạy cho thiệt nhanh mà cũng bị bóp (còi) hoài em ạ!:3dcuoi:

• Like
Reactions: consol and minhbm
Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Chụy ở SG em à, khi đi khỏi Việt nam thì ngoài đường lâu lâu mới có cái xe hơi, còn lại thì honda cups 67 là sang lắm rồi, khi về nước thì ... ui chời ơi! không dám sang đường luôn :(( nên đành tập chạy xe hơi cho nó lành. Ai dè đâu mới chạy được mấy năm thì xe hơi cũng tràn ngập mọi nẻo đường, đã cố chạy cho thiệt nhanh mà cũng bị bóp (còi) hoài em ạ!:3dcuoi:
Fải chịu chụy ạ! Ước j` đg` nào cũng là đg` Cao tốc ha c :3dup:

• Like
Reactions: NắngSG