Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Xe e vẫn còn bị ra khoi va tat may cac bác ạh. e k biết bị bệnh gì nữa. nhưng g muốn k bị ra khói là e đề xe r cho nổ khoảng 2-3 phút là de k bị ra khói. chứ đề r de liền là nó ra khói. và đi tới cũng vậy, đề lên rồi D và đạp ga liền thì nó lịm lịm r tắt máy. nhưng đề r P khoảng 2-3 phút r D chạy thì k sao.
Mà bác chủ có liên lạc với bác County chưa thế.

Hạng B2
16/6/11
131
46
28
xe e bị ra khói đen, cứ mỗi lần gài số lùi là bị ra khói đen, rồi thỉnh thoảng bị mất ga, khi vượt xe khác e đạp ga nhưng nó rú lên chứ ko vọt. có lúc e nổ máy r gài số D hoặc R rồi nó tắt máy, xe e đi test điện r nhưng ko có báo lỗi gì hết, e vừa thay nhớt, lọc nhớt, lọc gió, lọc dầu, xe e đi đc 65k km r. hôm trc e lên hãng hyundai r có nhân viên kỹ thuật trưởng kiểm tra, nhân viên này nổ máy r bật nắp capo xe và mở nắp (chỗ đổ nhớt) ra nói dư hơi thừa và phán xe bị hở Bạc, nói phải để lại làm máy, e nghe nói làm máy vậy e sợ nên rút lui luôn, vậy các bác nào biết lỗi của xe e ko ah. và tư vấn giùm e, e xin cam on
Vấn đề không nghiêm trọng đâu bác ạ. Bác đang ở HN hay SG. Nếu SG chạy ra Hyundai Ngọc An QL13 họ sẽ kiểm tra và phát hiện ra vấn đề giúp bác. Nếu ở HN chạy ra Hyundai Ngọc Khánh hoặc vào bên otofun vào thớt của họ để hỏi.
Ngoài ra phải kiểm tra xem bác có đi bảo dưỡng định kỳ ở Hãng không vì dòng xe này của HD rất bền và ổn định, 65K chưa là gì đâu. Vấn đề bác gặp có thể do:
- Dầu nhớt ko đúng tiêu chuẩn. Dầu DO nhiên liệu nên chạy dầu 0.05% chứ đừng chạy 0.25%. Nhớt cũng nên theo tiêu chuẩn của hãng.
- Vệ sinh van EGR của hệ thống tuần hoàn khí thải, thường mất 2 ngày cho van này
- Tắc 1-2 kim phun nào đó muội dầu lâu ngày
- Nếu có làm gì liên quan đến tháo cảm biến thì cũng phải khai báo lại chính xác các cảm biến vì có thể con SLX của bác là tiêu chuẩn khí thải EU5. Việc này HD NA có kinh nghiệm vì đã làm cho con Túc máy dầu của em.
Nếu xe bác chưa đổ nhầm xăng, bị nước vào, BD định kỳ đầy đủ đúng tiêu chuẩn dầu nhớt thì không có chuyện hở bạc vớ vẩn đâu, thợ nói lung tung làm bác hoảng thôi. Chỉ cần cắm máy scan vào kiểm tra hiệu suất có khi là ra ngay vấn đề xem bị bỏ máy ở đâu.

• Like
Reactions: nghien_oto
Tập Lái
14/9/12
32
6
8
E ở Gia Lai các bác ạh. G thì e biết cách nó k ra khói đen r, nhưng mà nó còn bệnh, k biết nó bị hư phần nào. Tŕc khi chạy E cho nổ máy khoảng 2-3 phút là xe e chạy êm ru, de ko bị ra khói nữa và chạy tới thì k có bị lỳ máy. nhưng e nổ máy chạy liền hoặc de là sẽ ra khói và lỳ máy. kiểu như nổ 2-3 phút là nó bơm hơi vào đủ r nó mới k sao. ở gia lai e cũng nhiều xe bị ra khói như thế mà k ai biết cách giải quyết hết. mấy bác kinh nghiệm về xe thì giúp giùm e ạh. e cảm ơn nhiều

Tập Lái
9/7/09
11
8
8
Đà Lạt
E ở Gia Lai các bác ạh. G thì e biết cách nó k ra khói đen r, nhưng mà nó còn bệnh, k biết nó bị hư phần nào. Tŕc khi chạy E cho nổ máy khoảng 2-3 phút là xe e chạy êm ru, de ko bị ra khói nữa và chạy tới thì k có bị lỳ máy. nhưng e nổ máy chạy liền hoặc de là sẽ ra khói và lỳ máy. kiểu như nổ 2-3 phút là nó bơm hơi vào đủ r nó mới k sao. ở gia lai e cũng nhiều xe bị ra khói như thế mà k ai biết cách giải quyết hết. mấy bác kinh nghiệm về xe thì giúp giùm e ạh. e cảm ơn nhiều
Xe đã sửa được chưa bác ơi