Chuẩn bị mua Q7 mà nghe mất chụp mâm mnhiều nên cũng lo. Nhu cầu lớn vậy sao các bác cung cấp dịch vụ chưa nghĩ ra cách vô hiệu hóa bọn đạo chích ra tay bộ phận này nhỉ? Nếu có cho xin địa điểm lắp và thóc lúa nhé. Tks các bác.

Sáng nay đến showroom Audi, nhìn bánh xe Q3 mình phát hiện ra có khác so với Q7,Q5 ở cái chụp mâm xe và thấy hay, có thể áp dụng cho Q5,Q7 để phòng mất cắp các chụp mâm này. Cụ thể, ở Q3, thay cho cụm gồm miếng chụp tròn ở giữa mâm và 5 chấu thì sẽ là 1 nắp chụp tròn ở giữa, mình chưa biết nguyên lý đế gắn cái này thế nào. Riêng ở 5 lỗ của mâm xe để dính 5 chấu thì được thay bằng 5 bù lon. Không biết cách này có áp dụng cho Q5 được không? Nếu được mình đặt hàng thay luôn.

• Like
Reactions: eu-carparts
Hạng B2
16/4/15
468
323
63
33
Tphcm
Cái đó là do kết cấu cái mâm bác ko muốn mất logo thì một là bắn ốc logo.còn ko thì mua mâm khác có logo dính luôn lên mâm...còn cách nữa là sống chung với lũ mất cái nào mua cái đó chợ dân sinh 350k 1 cái

Hạng C
28/6/15
670
940
93
Có cách hiệu quả mà tùy người quyết bác ơi. Tháo cái logo mâm ra cất là xong việc :D mà sợ lúc đó nó quay sang lụm 2 cái gương thì còn rách việc hơn :D Đi xe sang thì ko né được đâu, không sớm thì muộn cũng bị vặt đồ thôi, việc của bác là cứ chuẩn bị tinh thần và xem nó là việc sẽ phải gặp cho thanh thản :(