Tập Lái
15/7/04
39
0
6
Hanoi
RE: Các Bác đã gặp chuyện này chưa ?

Trích đoạn: bimsu

Tốt nhất là các Bác cứ mua Bảo hiểm hàng năm (không fải quảng cáo hộ cho BH nha) thì không phải lăng tăng. Tuy nhiên, nhớ phải giữ lại xác của cái kính thì mới được bồi thường. Ngoài ra cần lưu ý khi đậu xe ở các ngã 4: cần chừa khoảng trống bên Trái cho các xe 2B lách quẹo Trái (nếu không sẽ chứng kiến cảnh MACKENO )!!!
Xin bổ sung : dừng ngã tư các bác phải dứt khoát, một là sát lề không cho 2B nào lách lên, hai là đủ rộng để người ta lên an toàn, nếu không mình là người lãnh đủ cái tay nắm ( vào sườn, gương...)

Tập Lái
15/7/04
39
0
6
Hanoi

Em còn một kinh nghiệm đau thương qua ngã tư HBT- Quang Trung, mình đi thẳng, xe 2B dừng chờ đèn đỏ bên phải mình, tới khi đèn xanh nó rít ga chạy cắt mặt em để rẽ trái, không ngờ gặp quả xe buýt đối diên chạy thẳng, cu cậu 2B ( biển 89K) lại láng sang phải để tránh. Kết quả : sườn xe em ăn nguyên một vệt ghi đông của nó ! ( cu cậu thì ngã lăn quay ra giữa đường). Kết luận : đề pa ngã tư cũng phải dứt khoát, một là rít lên không cho ai tạt đầu mình, hai là từ tốn chờ 1-2s cho 2B chạy trước

Tập Lái
24/5/07
20
0
0
xe360.vn

Lúc nào các bác dừng gần chú 2 bánh, bẻ lại cho nó một phát :mad:

Hạng B1
14/3/05
59
0
0

Trích đoạn: dangvud

Lúc nào các bác dừng gần chú 2 bánh, bẻ lại cho nó một phát :mad:
Hì, thế hóa ra mình bị thiệt à? :D Gương xe 2 bánh có...20k là cao, và chỉ có 1 bên, hi hi.
Có bác nào đã bắt đền được chưa nhỉ, cho em học hỏi cái?

Hạng B1
9/4/07
74
0
0

vậy theo tôi, đến đoạn đường tắc, các bác cứ thụp gương vào trước cho chắc, đằng nào đoạn đấy cũng chỉ đi theo kiểu nhích từng cm một, có lẽ ko cần gương. Đến khi hết tắc ta lại thò ra.
Ý kiến này hay
. Nhưng nếu xe có gương điện thì tiện hơn

VIP CARD MEMBER
15/9/06
60
0
0
Ha Noi

Góp chuyện với các bác, em còn được chứng kiến trên đường Kim Mã giữa ban ngày có hai chú choai chạy 2B lần lượt dùng tay cụp gương của tất cả 4B các chú gặp trên đưởng, kể cả xe đại sứ biển ưu tiên gạch đỏ. Hổng biết vị đại sứ đó nghĩ gì về giao thông nước ta nhỉ????

Hạng B1
15/3/07
64
0
8

hehe, chẳng cần nó cụp gương thì 2 vị đại sứ cũng kinh hãi giao thông VN rồi, thiếu nước đại sứ chạy ra lạy chúng nó thôi. Nói chung đi xe ở VN mình rèn luyện chữ " Nhẫn " . Ngày xưa suốt ngày đi taxi nghe bọn lái xe nó kéo kính thò đầu ra chửi xe máy, mình bảo quái mấy thằng này nóng tính, mất lịch sự quá, giờ có xe mới hiểu nỗi niềm mấy chú taxi.

Hạng B2
31/3/06
102
7
18

Hôm nay em mới vào forum thấy các bác tham gia đông vui quá, em cũng giải toả được bức xúc cám ơn các bác.Bác Lambim ơi em em lấy nick name theo cách gọi em của cô người yêu cũ(không phải vợ cả em bây giờ) emkhông hiểu cô ấy có nghĩ như bác không em sẽ hỏi lại :D

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Hồi em chạy con Zace, kẹt xe ngay Bình Triệu, nhìn gương chiếu hậu thấy nó gỡ cái chụp mâm luôn kìa. Nên như Bác thế là may, lỡ nó bẻ nó mang đi luôn, thì khóc

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Theo em thì bác bắt chước một chú trong gara bán xe B325 dán một chữ rõ to sát chân kính lái : " gương điều khiển điện - xin đừng bẻ". Chứ ko thì bác vào quán bia xong ra cũng thấy ko điều khiển được gương nữa đấy, mấy chú trông xe ở đó nhiệt tình lắm.