Hạng B2
31/3/06
102
7
18
Chuyện là thế này, mà em bị mấy lần rồi các bác ạ bực không chịu được. Sáng nay em đi trên đường Trường Chinh đến ngã 3 giao cắt Tôn Thất Tùng thì kẹt xe, khi đi được thì có chú 2 bành lao lên giữa xe em và một xe ô tô tải khác vì khoảng cách hẹp quá chú ấy rất lịch sự dùng tay nghiến răng bẻ cụp gương của em lại( Gương em xè ra cụp vào có công tắc riêng) chú ấy cụp gương phía phụ và hỏng luôn vì em bật tắt công tắc chả thấy tác dụng nữa, sau khi thực hiện song động tác đó chú ấy lách qua đi mà không thèm nhìn lại em cứ như vừa thực hiện một hành động tốt gíup em cụp gương khi đường hẹp, em như thằng mù vì phải rẽ trái mà không có gương cũng không dừng xe ở ngã 3 để chỉnh gương được bực quá.

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com
RE: Các Bác đã gặp chuyện này chưa ?

Xe em thì thỉnh thoảng còn pị tay lái xe 2 bánh va vào làm ngửa kính chiếu hậu phải bật ra trước cơ...nhìn thấy cảnh này tức lắm...:D:D

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Khổ nhỉ, đi xe xịn khổ thế đấy, bán quách đi bác ạ, mua CD5 đố thằng nào bẻ được :D:D:D:D (j/k)

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Chắc là chú 2 bánh chưa cập nhật kiến thức ô tô từ OS rồi cho nên cứ nghĩ rằng hành động như thế là giúp nhưng thật ra là HẠI thiệt :D

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Vụ này mới cười ra nước mắt này!
Hôm em bay từ HN vào ĐN.Sau khi hạ cánh,em gọi chiếc taxi đưa về nhà.Đến nhà,cậu lái Taxi hạ đồ cho em xong,em trả tiền đâu hết 14 hay 16 ngàn gid đó,nhà ngay gần SB,em đưa cho cậu ta 25 ngàn.Chắc là để tỏ lòng biết ơn,cậu ta lại xách tiếp đồ từ cổng vào nhà(chỉ khoảng 5m?).Bỗng nghe tiếng Bốp!ngoái lại thì .....ôi thôi,1 cô bé đi xe máy chơi nguyên cả cái tay lái vào chiếc gươing bên tài.Nó nhặt lên rồi để trên nắp cabo rồi...nhe răng cười.Chú tài tức quá chạy ra nói,được nó trả lời sau:"Tại chú đỗ làm cháu không có đường đi,mới lại cái này ra dính lại một tí thôi mà",thế rồi lên xe bỏ đi,để lại đôi mắt ếch trơ trơ của chú tài xế!Botoanthan.com!
Em thì là "Khách"nơi đó,con nhỏ thì ở khu đó,không tiện ý kiến,chỉ đứng trong sân nhìn và áy náy cho chú Tài(Nếu không vì nhiệt tình quá thì sẽ không xảy ra)

pvc
Tập Lái
11/9/06
4
0
0

thế bác có tranh thủ xin số điện thoại không, không hả, phí thế
:D:D

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Chuyện thường ngày ở huyện thôi các bác, bị xe máy va vào gương rồi giương mắt ếch đi như ko có chuyện gì xảy ra. Nếu mà người ta có được cái gật đầu tỏ vẻ có lỗi thì chắc đỡ xảy ra những chuyện thế này[8D]

Hạng B2
6/12/06
111
1
18
lanbim.page.tl

Trích đoạn: Seabird

Chuyện là thế này, mà em bị mấy lần rồi các bác ạ bực không chịu được. Sáng nay em đi trên đường Trường Chinh đến ngã 3 giao cắt Tôn Thất Tùng thì kẹt xe, khi đi được thì có chú 2 bành lao lên giữa xe em và một xe ô tô tải khác vì khoảng cách hẹp quá chú ấy rất lịch sự dùng tay nghiến răng bẻ cụp gương của em lại( Gương em xè ra cụp vào có công tắc riêng) chú ấy cụp gương phía phụ và hỏng luôn vì em bật tắt công tắc chả thấy tác dụng nữa, sau khi thực hiện song động tác đó chú ấy lách qua đi mà không thèm nhìn lại em cứ như vừa thực hiện một hành động tốt gíup em cụp gương khi đường hẹp, em như thằng mù vì phải rẽ trái mà không có gương cũng không dừng xe ở ngã 3 để chỉnh gương được bực quá.

Bác chim biển ạ, chuyện nầy - bác đừng giận - tui thấy cũng - bình thường thôi. Tại chỗ đó nó đông quá mà :D May mà gần đây họ lắp đèn xanh đỏ, lúc nào cũng có xxx đấy.... Nếu bác qua đó quãng 5-6 PM thì giải pháp tốt nhứt là vô quán bia (171 Trương Chinh cạnh đó chẳng hạn :D) đợi cho qua giờ đó. Chi phí cho bia bác lấy ra từ chi phí - đựoc giả định là - sửa gương :D, sơn tút lại vv Xe tui bị trầy ở đó nhiều lần rùi, nhiều khi phải ngồi đó ... nghe nhạc cả gần tiếng đồng hồ. Từ khi nghĩ ra trò tị nạn ở qúan bia, tui khỏe re ....:D

Bác lấy nick name là Chim Biển. Có bài hát "Chuyện một loài chim biển" trong đó có câu "Có một loài chim hay ...giỗi hờn, Loài chim biết ... khóc khi biệt ly, Giận anh những chiều tím mây trời bay, Thường ghen với tàu làm người yêu đi mãi ...." Chim gì chim lại biết ....giỗi hờn, biết ...khóc, nghe kỳ quá :D? Hông biết ...pác thế nào? :D

LB

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

@bác Seabird: Bác thông cảm, chú 2B giúp bác thôi mà. Còn gãy là tại cái kính nó không thường như kính khác. Nhưng còn kính bên tài thì quẹo trái bình thường chứ bác.

Hạng B1
15/3/07
64
0
8

vậy theo tôi, đến đoạn đường tắc, các bác cứ thụp gương vào trước cho chắc, đằng nào đoạn đấy cũng chỉ đi theo kiểu nhích từng cm một, có lẽ ko cần gương. Đến khi hết tắc ta lại thò ra.