Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
50
Câu em cũng muốn hỏi các bác như tiêu đề.

Chuyện là hôm rồi, trên chuyến xe cùng gia đình em từ TpHCM về Tây Ninh. Em cầm lái. Trong lần chạy xe đó em thật sự rất sợ. Vì buổi chiều hôm đó là cơn mưa giông tầm tả. Gió giật mạnh, mưa như trút nước không thấy gì. Tôn thì bay tứ tung, cây ngã hàng loạt, các bảng hiệu ngã đổ, xe gắn máy chạy thì không thấy đường đụng loạn xạ. Con xe em lái thì giống như bay. Em thật sự rất sợ điều này.
Điều em muốn hỏi, khi đi trong thời tiết như vậy mình phải xử lý ntn. Dừng xe cũng nguy hiểm, mà chạy cũng không xong.

Các bác có kinh nghiệm chia sẻ giúp em

Hạng F
22/7/13
8.988
40.352
113
úi Merc mà còn bay thì chắc đi xe Mỹ cho nặng xe vậy bác ợ!

o0o confirmed
Hạng C
5/6/10
808
119
43
33
HCM
Câu em cũng muốn hỏi các bác như tiêu đề.
Chuyện là hôm rồi, trên chuyến xe cùng gia đình em từ TpHCM về Tây Ninh. Em cầm lái. Trong lần chạy xe đó em thật sự rất sợ. Vì buổi chiều hôm đó là cơn mưa giông tầm tả. Gió giật mạnh, mưa như trút nước không thấy gì. Tôn thì bay tứ tung, cây ngã hàng loạt, các bảng hiệu ngã đổ, xe gắn máy chạy thì không thấy đường đụng loạn xạ. Con xe em lái thì giống như bay. Em thật sự rất sợ điều này.
Điều em muốn hỏi, khi đi trong thời tiết như vậy mình phải xử lý ntn. Dừng xe cũng nguy hiểm, mà chạy cũng không xong.

Các bác có kinh nghiệm chia sẻ giúp em
kiếm hotel trú bão cho chắc ăn bác ạ.
Nhỡ gió thổi bay xe, cây đổ vào xe, cột điện ngã......nguy hiểm lắm

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Chạy chậm lại, tìm cây xăng nào tấp vô. Cũng hên xui thui. Có khi nằm ngủ trong nhà cũng bị nhà xập.

Hạng D
16/11/10
1.416
2.729
113
Bình Thạnh, Tp HCM
giảm tốc độ, có bao nhiêu đèn bật hết lên. kiếm vị trí an toàn để dừng xe.
chiều CN vừa rồi (29/6) có bác nào chạy trên ct LT SG không, mưa không nhìn thấy gì luôn. không dán giảm tốc độ cũng không dám chuyển làm vì sợ bị người khác tông phải vẫn phải đua 90km/h.

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
E cũng đi như vậy mấy lần, tốt nhất là kiếm cây xăng
cos lần e đi Xuyên Việt, tới Sơn La Mộc Châu, đi đường lúc 13h mà tầm nhìn có 5m, phải bật hết đèn, e thấy xe tải còn để cái khăn trắn bay , xe nào cũng bò từ từ mà phát sợ

• Like
Reactions: bc1
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
E cũng đi như vậy mấy lần, tốt nhất là kiếm cây xăng
cos lần e đi Xuyên Việt, tới Sơn La Mộc Châu, đi đường lúc 13h mà tầm nhìn có 5m, phải bật hết đèn, e thấy xe tải còn để cái khăn trắn bay , xe nào cũng bò từ từ mà phát sợ
Các bác có đi đèo lên Đà lạt mà mưa lớn, sương mù, tầm nhìn 5 m mới sợ.

Hạng B2
4/5/07
189
233
43
Chính xác là chiều CN rồi mình cũng chạy LT cao tốc về SG. Mưa rất lớn tầm nhìn chỉ 10-15m nhưng ko giám giảm tốc, toàn bem 80-90khm/h vì sợ bị đụng. Bật tất cả các loại đèn lên và hạn chế vượt. Thế mà cũng có mấy bác hăng hái lạng trái lạng phải ghê thiệt

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Chính xác là chiều CN rồi mình cũng chạy LT cao tốc về SG. Mưa rất lớn tầm nhìn chỉ 10-15m nhưng ko giám giảm tốc, toàn bem 80-90khm/h vì sợ bị đụng. Bật tất cả các loại đèn lên và hạn chế vượt. Thế mà cũng có mấy bác hăng hái lạng trái lạng phải ghê thiệt
E bị 1 lần trên CT TL, tằm nhìn ko quá 5m, gió giật ngồi trong xe mà thấy cứ chao chao, chạy lane 80 mà toàn bò 3-40km và căng mắt coi xe trước có thắng gấp ko và coi xe sau có gần mình quá ko, công nhận là sợ thật