Hạng B2
15/3/18
113
340
63
Người đi xe này cóc sợ 100 củ, cứ chạy cho sướng
xạo đi ba, dân tình đi trong group glc đang nhốn nháo, 130 chai thay gara ngoài, hãng 170củ ko phải là con số nhỏ đâu, ko tự nhiên có 100 mấy chục củ đâu pa, làm thấy bà đó.. ba đi xe máy mà chém như thiệt!!!!
P/s: tui cũng đang đi con 250 đây, đem xe vào check, ko bị vẫn thay dầu cho chắc rồi, có 2 củ mấy còn hơn ko ko đâu tốn 100 mấy củ nhảm nhí vậy

• Like
Reactions: tenxo
Tập Lái
8/7/15
20
6
3
49
Chào Các Bác,

Mấy hôm nay đọc báo thấy GLC bị nước vào cầu.
Em hôm qua đánh xe vào kiểm tra cho chắc ăn, mặc dù đã chạy 3năm, lội nước ầm ầm. Sau khi kiểm tra cầu trước và sau đều OK.
Ngoài ra bác kỹ thuật nói, hệ thống van GLK không giống GLC, và từ trước giờ chưa bị xe nào, nên chạy vô tư.

Không biết nó khác như thế nào, nhờ bác Vĩnh Nam cho Anh em chạy GLK vài ý kiến??
Thanks Bác

Hạng C
28/6/15
670
940
93
Mấy ông nhà giàu đc đi Mẹc xe đéc sướng thật, hèn gì ra đường thấy GLC nhiều quá trời.
Options chống nước lọt vào cầu mà có 1tr1, tính ra nó rẻ quá xá là rẻ :D
Mà có phải xe nào muốn lắp vào là lắp đâu, GLC đc ưu tiên vãi nhỉ :)

• Like
Reactions: DKmarket
Hạng C
22/2/12
892
547
93
bớt giỡn nha bác, người càng giàu xài tiền càng kỹ nha ở đó mà không sót. Nhiều anh em biết chạy S500 Maybach và Caneye Turbo vẫn sót tiền nghen, vẫn phải mua Q7, camry, santa fe và thậm chí ranger làm xe đi lại thường xuyên hoặc backup. Còn xe sang lâu lâu đem đi khè đối tác :D
Còn thành phần như bác nói trên là mấy anh lâu lâu trúng lô đất rồi tinh tướng, hoặc mấy anh có sẵn tiền do đại ca ở nhà cung cấp, đến lúc thất thời cái thì i20 or vios làm tới :D

Xe sang chỉ đi khi làm ăn ký hợp đồng, chở hot girl thôi. Bình thường tính từng xu teng nha các cụ. Điện thoại lưu sẵn số taxi, grab.:D

Hạng B2
15/4/13
233
149
43
Nếu không lội nước mà nước vẫn vào thỉ chỉ có thể quy là
1. Thiết kế lỗi
2. Dầu đổ vào bị lỗi.

Em nghĩ chỉ có 2 món đó thôi.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
mua Toy mới đúng, nới chớ ng có tiền bậc trung lưu thì con xe họ chạy phải là Merc, hư với lỗi hãng nào chả dính
avatar của bac Kia Soul sao nick là Nissan
Lưu ý 30 cm là mực nước tĩnh (có nghĩa là mực nước khi xe GLC không di chuyển), còn khi xe GLC di chuyển thì chỉ xe GLC chỉ vượt được mức nước 20 cm thôi, vì khi di xe GLC di chuyển sẽ tạo sóng (20 cm tạo sóng thành 30 cm). Lắp thêm đoạn cao su chỉ là phương án "chữa cháy" tạm thời thôi, chứ chất lượng của xe như thế là kém, xe SUV quảng cáo là chuyên gia offroad mà khả năng lội nước còn kém cả con dream. Máy móc mà bị vô nước rồi thì có sửa xong chất lượng máy móc cũng xuống đi rất nhiều.
P/s: nick là Nissan, avatar là Soul, chứ giờ e đi CX5.hihihi

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Kaka chính xác. Đi GLC thì vẫn còn đong đếm lắm.
Xe nào cũng phải đong đếm hết, em qua thời kì này rồi, hồi đầu máu lắm, sau thấy bỏ nhiều tiền quá mua cái xe thấy tiếc hùi hụi, mà nói phét thế sau vẫn nua tiếp.
Các cụ có dạy từ xưa rồi, thằng nào bảo tiền ko quan trọng ... là dùng tiền của thằng khác thôi.

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
"Một lý do khác được đưa ra cho việc cầu trước của GLC bị vào nước đó là do xịt gầm với vòi áp lực cao khi rửa xe. Như vậy là dù không lội nước thì vẫn có thể gặp nguy cơ vào nước cầu trước nếu đi rửa xe có xịt gầm. Tóm lại là dù không lội nước cũng phải mang xe đi kiểm tra tại các đại lý chính hãng nhé các bác.

Theo nhận định của một vài người chơi off-road và am hiểu về mặt kỹ thuật thì thiết kế van thông hơi trên Mercedes-Benz GLC không hẳn là lỗi mà đây là vụ việc hi hữu do điều kiện vận hành ở Việt Nam hơi khác biệt. Thật sự là chẳng ai mua GLC xong đem đi off-road lội nước hay lội bùn. Nhưng họ đâu biết rằng chạy xe ở Hà Nội, TPHCM hay vài nơi khác vào mùa mưa thì cũng phải lội nước bì bõm rồi. Vì vậy phương án thay dầu, lắp thêm “ống thở” cho van thông hơn của cầu trước là buộc phải làm. Hoặc kỹ hơn thì có thể thay thế van thông hơi hiện tại bằng một loại van khác phù hợp hơn."

Vào đây ném đá tý cho vui. Mua mẹc không phải để lội bùn nhưng mua mẹc Không lẽ là không đc rửa xe? có được đi mưa không hay là mưa thì cất vào nhà đi xe máy?
chưa mở mồm ra đã lòi cái ngu ra rồi