Tập Lái
11/10/18
24
7
3
46
Mua Mer để đi cho sướng. Nhưng thực sự thì không phải, chủ xe Mer luôn có cảm giác không tin cậy, và chạy đường dài thì luôn luôn sẵn sàng gọi cứu hộ.
Mình đã cọc tiền chưa nhận xe mà đã có cảm giác như vậy. Có thật sự như vậy không mọi người?

Tập Lái
5/12/18
15
5
3
36
Em cũng đang có nhu cầu mua E class. Nhưng vẫn hơi lăn tăn về chất lượng xe lắp ráp trong nước.. các bác cho em hỏi các dòng xe Mer Vn lắp ráp chất lượng có ổn không.. e thấy em GLC này nhiều lỗi thế ạ

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Mình đã cọc tiền chưa nhận xe mà đã có cảm giác như vậy. Có thật sự như vậy không mọi người?
Bác ấy cứ nói quá, của bền tại người, mà Mer chạy gia đình có cày bừa nhiều đâu mà lo bác ơi

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Bác ấy cứ nói quá, của bền tại người, mà Mer chạy gia đình có cày bừa nhiều đâu mà lo bác ơi
Của bền tại người là khi nào do người sử dụng không đúng cách hoặc phá quá trong quá trình sử dụng thì bác nói câu đó hợp lý, chứ sản phẩm nó lỗi ngay từ đầu bác chả làm gì thì nó cũng mặc định sẽ hư.
Nói như bác thì rửa xe cũng hư thì k lẽ cả đời xe k dc rửa, trời mưa k dc đem xe ra ngoài thế mua xe hơi làm gì, toàn chuyện vô lý mà của bền do người cái gì. Sản phẩm lỗi chắc chắn sẽ hư dù mình chả làm gì đâu nhe bác.

Tập Lái
11/3/21
13
9
3
Lưu ý 30 cm là mực nước tĩnh (có nghĩa là mực nước khi xe GLC không di chuyển), còn khi xe GLC di chuyển thì chỉ xe GLC chỉ vượt được mức nước 20 cm thôi, vì khi di xe GLC di chuyển sẽ tạo sóng (20 cm tạo sóng thành 30 cm). Lắp thêm đoạn cao su chỉ là phương án "chữa cháy" tạm thời thôi, chứ chất lượng của xe như thế là kém, xe SUV quảng cáo là chuyên gia offroad mà khả năng lội nước còn kém cả con dream. Máy móc mà bị vô nước rồi thì có sửa xong chất lượng máy móc cũng xuống đi rất nhiều.
P/s: nick là Nissan, avatar là Soul, chứ giờ e đi CX5.hihihi
Thế nếu là rửa xe, hoặc nước bắn thì sao bác?

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Của bền tại người là khi nào do người sử dụng không đúng cách hoặc phá quá trong quá trình sử dụng thì bác nói câu đó hợp lý, chứ sản phẩm nó lỗi ngay từ đầu bác chả làm gì thì nó cũng mặc định sẽ hư.
Nói như bác thì rửa xe cũng hư thì k lẽ cả đời xe k dc rửa, trời mưa k dc đem xe ra ngoài thế mua xe hơi làm gì, toàn chuyện vô lý mà của bền do người cái gì. Sản phẩm lỗi chắc chắn sẽ hư dù mình chả làm gì đâu nhe bác.
Bác không đọc hết mấy comment ở trên nên hiểu nhầm ý em rồi, tại ở trên có cụ nào nói " chạy đường dài luôn sẵn sàng gọi cứu hộ " thì nó hơi bị sai sai, em sợ bác chủ top hiểu nhầm nên mới trả lời lại để bác ấy yên tâm không có chuyện đó đâu, còn đương nhiên xe lỗi do nhà sản xuất thì làm sao do mình được, chạy kỹ hay không cũng hư mà.

Hạng B2
25/9/04
344
320
63
55
Ho Chi Minh City
Các bác cho hỏi vấn đề này đã được khắc phục chưa hay nếu mưa to ngập đường như ở Sài gòn triều cường là GLC ko chạy được?

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Bác không đọc hết mấy comment ở trên nên hiểu nhầm ý em rồi, tại ở trên có cụ nào nói " chạy đường dài luôn sẵn sàng gọi cứu hộ " thì nó hơi bị sai sai, em sợ bác chủ top hiểu nhầm nên mới trả lời lại để bác ấy yên tâm không có chuyện đó đâu, còn đương nhiên xe lỗi do nhà sản xuất thì làm sao do mình được, chạy kỹ hay không cũng hư mà.
Theo topic này thì bác đó nói đúng mà như đang đi GLC ở nơi xa gặp mưa mà hư cầu kiểu này k gọi cứu hộ mới lạ, mình nghĩ bác ấy đang nói riêng con GLC thôi chứ mấy e GLK cũ chạy ầm ầm dưới mưa với lội nước ở mức cho phép có bị gì đâu, từ lúc GLK xuất hiện năm 2009 tới 2015 chưa bao giờ nghe cái trường hợp vô lý như GLC.

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Theo topic này thì bác đó nói đúng mà như đang đi GLC ở nơi xa gặp mưa mà hư cầu kiểu này k gọi cứu hộ mới lạ, mình nghĩ bác ấy đang nói riêng con GLC thôi chứ mấy e GLK cũ chạy ầm ầm dưới mưa với lội nước ở mức cho phép có bị gì đâu, từ lúc GLK xuất hiện năm 2009 tới 2015 chưa bao giờ nghe cái trường hợp vô lý như GLC.
Dạ đúng rồi ạ, liên quan đến GLK bác cho em hỏi riêng tí, bạn em mới mua chiếc GLK cũ đời 2010 giá 600 tr, chạy khoảng 9v, xe cũng còn khá đẹp, máy móc ổn, chỉ phải sửa sơ và thay thế vài món đến hạn, giá đó ổn không bác, cảm ơn bác.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Dạ đúng rồi ạ, liên quan đến GLK bác cho em hỏi riêng tí, bạn em mới mua chiếc GLK cũ đời 2010 giá 600 tr, chạy khoảng 9v, xe cũng còn khá đẹp, máy móc ổn, chỉ phải sửa sơ và thay thế vài món đến hạn, giá đó ổn không bác, cảm ơn bác.
Bác nghĩ trong tầm 600tr quay đầu đâu kiếm ra dc con CUV nào an toàn mà chạy ngon như nó, phụ tùng giá cũng chấp nhận dc nhưng bác nên quan trọng odo nhe, đúng odo mới bảo dưỡng tốt chứ mà bị tua đồng hồ dù máy móc còn ngon nhưng những cái khác k đúng quy trình là có chuyện đó, xe Đức đi bnhiu k quan trọng, quan trọng nhất vẫn là chăm sóc đúng quy trình nhà sx là dc.