Tập Lái
7/1/16
5
4
3
32
E thích dòng bán tải. Cụ thể là con Narava EL. Em chỉ đi trong phố là nhiều. Vì e thích xe bự cho có cảm giác mạnh mẻ tý. Các bác đang sài cho e vài ý kiến để e mạnh dạng xuống tiền ạ. Hiện tại e đang đi Civic 2010.[pagebreak][/pagebreak]

- E nghe nói là tay lái nó nặng. Vậy có khó khăn khi di chuyển nhiều trong phố không các bác?
- Độ trể chân ga khi đi phố nó nhiều khôngg ạ?
- Khi cần vượt xe khác nó đáp ứng tốt ở mức nào?

E xin cám ơn các bác.
đúng rồi bác vì xe này trợ lực dầu nên hơi nặng, so với trợ lực điện nhưng nó cũng không quá nặng đâu bạn ơi để di chuyển trong thành thị, khó nhất của xe di chuyển là chiều dài là 5m3 thì quay đầu hơi khó thôi.
Độ trễ xe thì máy dầu nên chân ga hơi trẽ chút nó không nhạy như máy xăng được bạn ơi nhưng khi có trớn và muốn vượt xe khác thì cảm giác rất ok vì nó có turbo VGS khi vượt thì turbo hoạt động cảm giác ga rất tốt.

Hạng B1
13/10/16
51
22
8
59
Xui quá anh em. Xe mới lấy tối qua, mới có tắm mưa chút xíu mà chiều nay phát hiện đèn bên tài bị vô nước.
An ủi là sau khi tel báo sale, bộ phận kỹ thuật tel tôi đề nghị đem xe lên thay mới đèn bị vô nước.

• Like
Reactions: Ford Everest go
12/10/07
2.646
10.496
113
Xe bán tải được coi là xe 5 chỗ!

Trước mắt là chạy thoải mái như xe con nhưng sau ngày 1/11 thì thuế trước bạ có tăng lên 10% như xe con không nhỉ?

Xe bán tải được coi là xe con
Quy chuẩn 341/2012 chưa có quy định cụ thể nên xảy ra những tranh luận gay gắt về việc xe bán tải có được coi là xe con trong các tình huống phân làn, đi vào giờ cấm hay không. Một số cho rằng đó là xe con vì tính theo khối lượng chuyên chở và số chỗ. Một số lại nhận định đó là xe tải vì mang biển "C".
Tranh cãi trên sẽ chấm dứt với Quy chuẩn 41/2016 (có hiệu lực từ 1/11). Theo quy định mới thì xe bán tải có khối lượng chuyên chở cho phép dưới 1,5 tấn (ghi theo Giấy đăng kiểm) và từ 5 chỗ trở xuống được coi là xe con.

http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe...ke-duong-tai-xe-viet-can-biet-3486290-p4.html

• Like
Reactions: xlive
Hạng B1
13/10/16
51
22
8
59
Trưa nay tôi vừa đem xe đi bảo hành, được thay luôn cụm đèn pha mới.

• Like
Reactions: hino68
Tập Lái
10/11/11
6
1
3
Em mới lấy EL được 1 tuần, hôm qua chạy đi Lào chở khoảng 3 tạ hàng và 4 người. Nhiên liệu bình quân 8L / 100 km cho quãng đường 500 km trong đó có 200 km đèo dốc. Em thấy ổn ngoài một số hạn chế: đèn quá tối, tay lái khi chạy tốc độ cao nhẹ quá.

• Like
Reactions: Bonbanh8888
Hạng B1
13/10/16
51
22
8
59
Tôi có hỏi nhân viên kỹ thuật Nissan BD, họ nói nếu có mua nguyên bộ đèn VL thì cũng không lắp vào EL được nếu không độ tiếp khung xe anh ạ.

• Like
Reactions: lthanhthai
Hạng B2
23/4/12
142
45
28
Tôi có hỏi nhân viên kỹ thuật Nissan BD, họ nói nếu có mua nguyên bộ đèn VL thì cũng không lắp vào EL được nếu không độ tiếp khung xe anh ạ.
lạ nhỉ, em hỏi nis miền tây bảo ok, báo giá cho em luôn là hơn 23 củ 1 bên, dồng thời phải gắng thêm bộ kích điện. em nghe cái giá xong em chạy mất tiêu.:))