Hạng D
9/2/15
1.125
6.715
113
Hi các bác. Em đi K3, hồi mới mua xe toàn dùng Normal, vì Sport thì quá nặng, Comfort thì quá nhẹ ( cảm giác không thật ). Mà tại đi trong thành phố nhiều quá, toàn qua bùng binh, nên giờ đi mặc định là Comfort luôn, thấy đôi lúc tay lái cũng nhẹ quá, nhiều khi cũng nguy hiểm nếu chạy nhanh. Nên em hỏi các bác xem, thường anh em đi K3 đi chế độ nào, và kinh nghiệm lái chế độ đó cho anh em tham khảo ?

Hạng C
14/8/13
529
303
63
Thường nam thì chay Normal với Sport. Nữ thì Comfort với Normal.

Tập Lái
4/5/14
39
5
8
Hi các bác. Em đi K3, hồi mới mua xe toàn dùng Normal, vì Sport thì quá nặng, Comfort thì quá nhẹ ( cảm giác không thật ). Mà tại đi trong thành phố nhiều quá, toàn qua bùng binh, nên giờ đi mặc định là Comfort luôn, thấy đôi lúc tay lái cũng nhẹ quá, nhiều khi cũng nguy hiểm nếu chạy nhanh. Nên em hỏi các bác xem, thường anh em đi K3 đi chế độ nào, và kinh nghiệm lái chế độ đó cho anh em tham khảo ?
Ở chế độ Comfort, khi chạy nhanh 80km/h thì tự động nặng tay lái lên đó bạn

Hạng C
27/7/14
533
983
93
Mình đi Normal trong phố , ra đường lớn như ĐL Đông Tây hay Nguyễn Văn Linh mình cài Sport chạy :D … Mình thấy Normal trong phố đi nó nặng vừa phải nên cũng ưng :3dcuoigif:

Hạng B2
3/1/12
179
112
43
K3 có thêm option này thích quá nhỉ?New Sò thì chả có.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.480
113
Đường nội thành giờ cao điểm chạy comfort cho dễ xào chẻ. Đoạn nào thông thoáng 1 tí như Đông Tây, Phạm Văn Đồng, Nguyễn Văn Linh thì Normal, lên cao tốc thì chuyển sang Sport ^^

Tập Lái
4/4/15
32
11
8
37
E cung nhu bac vay.hoi moi lay ve chay comfo thi nhe qua.spor thi nang.de nomal nhieu khi xoay so van thay hoi nang.gio e de mac dinh comfo lun

Hạng B2
3/7/11
204
446
63

K3 tay lái trợ lực điện mà bác, đi chậm thì nó nhẹ, đi nhanh nó nặng mà... còn 3 chế độ lái kia chỉ ảnh hưởng tới lượng tiêu thụ nhiên liệu thì phải đó là ngu ý của em... :3dcuoi:

Hạng B2
5/8/12
207
243
43
K3 tay lái trợ lực điện mà bác, đi chậm thì nó nhẹ, đi nhanh nó nặng mà... còn 3 chế độ lái kia chỉ ảnh hưởng tới lượng tiêu thụ nhiên liệu thì phải đó là ngu ý của em... :3dcuoi:
3 chế độ lái đó là steering mode thì nó không ảnh hưởng đến tiết kiệm nhiên liệu đâu bác. Nó ảnh hưởng đến độ nặng nhẹ của tay lái. K3 trợ lực điện nhưng cho thêm option để tăng độ đầm chắc của từng chế độ theo tốc độ thôi. Thành phố tàn tàn thì Normal cũng ok, kẹt xe hay vào nhà xe xào chẻ nhiều thì Comfort, cao tốc thì cứ Sport cho an tâm.

• Like
Reactions: ReventonV12
Hạng B2
3/7/11
204
446
63
3 chế độ lái đó là steering mode thì nó không ảnh hưởng đến tiết kiệm nhiên liệu đâu bác. Nó ảnh hưởng đến độ nặng nhẹ của tay lái. K3 trợ lực điện nhưng cho thêm option để tăng độ đầm chắc của từng chế độ theo tốc độ thôi. Thành phố tàn tàn thì Normal cũng ok, kẹt xe hay vào nhà xe xào chẻ nhiều thì Comfort, cao tốc thì cứ Sport cho an tâm.
em cảm ơn bác nhiều...:3dtanghoa: