Hạng C
10/7/06
516
0
16
RE: Các bác định giá giúp em Pre biển V này

Chiếc xe này có vẻ giống với 1 chiếc rao trên mạng muaban.net ngày hôm nay, chủ xe cũng nói giống như vậy, khác là xe mầu cát xa mạc, xe đi 6000km và đòi 21k.ĐTLH:0913083121

Bị bấm 1 lỗ
16/9/06
36
0
0

Không biết bác ndsthanh đã cưới em Pre chưa hả bác. Nếu cưới rồi thì thông báo với anh em 1 câu, bác lấy với giá bao nhiêu để em còn học hỏi vì em cũng đang tìm 1 em Pre đây.

Hạng B2
23/10/06
178
2
16

Chào các bác, mấy hôm nay đi làm thủ tục sang tên nên không vào OS được, cảm ơn các bác nhiều, em không mua em biển V này nữa mà em tìm được một em biển S màu xanh ngọc (đúng mầu Vợ cả em thích).
Cảm ơn các bác nhiều!

Hạng B2

Trích đoạn: ndsthanh

Chào các bác, mấy hôm nay đi làm thủ tục sang tên nên không vào OS được, cảm ơn các bác nhiều, em không mua em biển V này nữa mà em tìm được một em biển S màu xanh ngọc (đúng mầu Vợ cả em thích).
Cảm ơn các bác nhiều!
Bác đi làm thủ tục về rồi bày kinh nghiệm cái nhé.... Các loại giấy tờ luôn.... bác làm xong về làm cái ký sự sang tên chuyển chủ nhé

Bị bấm 1 lỗ
16/9/06
36
0
0

Bác ndsthanh làm thủ tục sang tên thế nào? đóng bao nhiêu % thuế chuyển nhượng, thuế được định giá trên giá trị mua thật hay là theo nhà nước? Mong bác sơm có bài chi tiết cho anh em đi sau với. Thank

Hạng B2
23/10/06
178
2
16

Chào các bác,
Em làm thủ tục sang tên xong rồi, Công an họ hẹn 15 ngày (ngày làm việc) mới lấy được đăng ký tên em, nói chung là việc đi làm thủ tục cũng không có gì phức tạp (xin miêu tả qua việc sang tên (giữ lại biển số cũ) ở Hà Nội)
1. Mua xe của công ty thì lấy hoá đơn VAT, nếu của tư nhân thì ra phòng công chứng số 1 chỗ Bà Triệu làm hợp đồng mua bán, công chứng viên người ta xác nhận vào hợp đồng (bên phòng công chứng đã có mẫu sẵn). Khi đi công chứng phải có đại diện của người bán xe (hoặc uỷ quyền) mang theo giấy tờ xe (đăng ký, đăng kiểm, bảo hiểm) chứng minh thư, hộ khẩu (ở đây thu phí 0,1% giá trị hợp đồng, nên các bác khai giá rẻ thôi nhé)
2. Mang hợp đồng mua bán ra phòng thuế nộp thuế trước bạ, việc tính mức thuế căn cứ vào biểu thuế chứ không theo giá mua, nếu quen đi làm thuế các bác có thể đàm phán để giảm số tiền phải đóng cho Nhà nước,
3. Mang biên lai thuế, phô tô giấy tờ xe, hộ khẩu, giấy CMND, mang ra công an (những nơi đăng ký oto xe máy ấy, nhà em ở Hai Bà Trưng nên bây giờ ra 86 Lý Thường Kiệt) còn tuỳ theo hộ khẩu của các bác ở đâu mà đi ra nơi tương ứng,
4. Khai vào tờ khai, cà số khung số máy (nếu không 'quen' thì các bác công an kiểm tra xe đấy các bác ạ)
5. Sau đó làm theo hướng dẫn của các bác công an,
Các bước trên cũng phải mất 1 ngày là nhanh các bác ạ, ra phòng công chứng mất 1 buổi, nộp thuế và ra công an mất một buổi nữa,
Các bác muốn nhanh hơn thì làm theo cách mà chúng ta vẫn hay lam . . .
Chúc các bác sớm mua được xe!

Bị bấm 1 lỗ
16/9/06
36
0
0

Cảm ơn bác ndsthanh, em cũng vừa cưới 1 em Pre biển X mới đi 8000km xong bác ạ. Thủ tục công chứng bán xe em đã làm xong hết rồi. Em chỉ muốn hỏi bác là bác có thể cho biết xe của bác mua 19k, viết trong giấy mua bán là bao nhiêu tiền và bác phải đóng thuế trước bạ là bao nhiêu không hả bác. Bác cho em biết để em tính toán chi phí sang tên cho vợ 2 của em. Cảm ơn bác.

Hạng D
20/4/05
1.045
35
48
44
Sai Gon
www.phamgiasaigon.com

Bác ơi, đối với xe cũ thì bác khai bao nhiêu cũng vậy thôi[8D]. Bác lên cục thuế quận (nơi bác đăng ký hộ khẩu), lấy tờ khai, kê khai đầy đủ rồi nộp vào (kèm theo bản photo giấy bán xe (công chứng), chứng minh nhân dân và hộ khẩu,... em không nhớ rõ lắm[>:], bác cứ hỏi cán bộ thuế, người ta chỉ cho). Sau đó, bên thuế sẽ đưa ra bảng giá tính thuế cho xe bác, dựa vào giá xe mới, đời xe của bác,... Nếu đồng ý thì bác sẽ đóng 2% trên trị giá tính thuế đó :D:D:D:D.