Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội
Ngay truớc đợt đi off cùng SFC mấy ngày xe em bị hiện tượng đã đóng hết cửa xe rồi mà ngồi trong xe vấn váng đầu vì tiếng ting..ting .. báo cửa xe đang mở. Do hôm đó phải đi ctác QN nên em phi ra HD Ngọc Khánh gặp đồng chí Tùng mà bác Huy cho số để kiểm tra thì đựoc thông báo bị chập hệ thống điện , cháy mất cầu chì nên hệ thống nó báo vậy. Đành nhờ đồng chí Tùng cắt hết hệ thống điện để đi ctác tạm ( lần đầu tiên em phải lock cửa bằng cơm..):mad::mad:
Hôm sau ra check kĩ thì hoá ra bị chập 1 bên đèn LED mà em độ thêm ở chỗ bác Huy năm ngoái , dây bị lão hoá + Song Long rửa xe quá sạch nên gây chập cháy cầu chì. Kiểm tra 30 phút + thay cầu chì hết ...100K ( VNĐ) rẻ vật vã ..:D:D
Vậy cảnh báo để các bác nếu gặp hiện tượng này thì chuẩn bị sẵn 100K nhé ..

Hạng B2
29/7/06
312
1
0
Hà nội
Em théc méc là tại sao đã phát hiện cháy cầu chì mà bác ko thay luôn lại còn cắt hệ thống điện nhỉ?

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI
chẳng qua là tại bác Mũi Dài hay nghịch ngợm máy móc quá đấy mà. Xe em đi mãi có thấy gì đâu. Càng đi lâu càng thế phê.

Hạng B2
26/6/08
345
7
18
Q.2 - TP.HCM
huhu..xe em cũng bị vậy,cửa đóng hết rùi mà nó vẫn báo chưa đóng,phải tắt hết đèn trần mới hết kêu tin tin..chưa tìm ra đc chỗ mát nữa,bây giờ hok có sử dụng đc đèn trần..ở SG thì đi đâu sửa chắc cú hả các Bác,chỉ giáo em với..!

Hạng C
21/5/05
676
0
0
Còn em lắp thêm cái đèn xi nhan vào gương chiếu hậu, đi rửa xe bị chạm mát nên xi nhan cứ sáng, xuống chỗ bác Hiển ở Minh Khai thay hẳn đôi mới giờ lại bị. Chiều nay em phải đặt 1 đôi gương mới tích hợp đèn luôn, chứ thấy cái vụ lắp thêm vào ghê quá. Có ngày đẹp trời lại có tin "xe ô tô SF đang đỗ tự cháy?"

Hạng B2
30/5/07
119
1
0
Em thấy cứ mộc mạc chân chất ấy lại hay. Các bác độ Body cho em nó thôi chứ động linh tinh vào phí trong thì... mất nguyên bản!

Hạng B2
30/5/07
119
1
0
Cứ để nó nguyên bản đi các Bác ạ! ông bạn em mang em Matiz vào Gara làm cửa nóc... sau một tuần sử dụng phải cưa nóc thành xe mui trần... không biết mấy tháng nữa thì ra làm sao... nhưng cũng may nó là matiz.. lẹc kẹc....

Hạng B2
25/9/08
474
0
0
61
Miền đất hứa
theo em nghĩ mình có độ thì chỉ thêm âm thanh và hình ảnh là ok rồi. minh nên nâng niu những gì của nhà sx thì tốt hơn.