Thảo Luận Chung Các bác giải thích dùm

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Xe tắt máy nhưng công tắc điện vẩn mở thì tay lái và các chế độ trợ lực khác vẫn hoạt động bình thường mà !

Hạng C
14/1/10
664
14
18
em nghĩ lúc xuống hết đèo xe mới tắt máy đó bác ơi,chứ tắc máy lúc đổ đèo thì không thể nào lái được đâu, những xe đời cũ thì em không rõ nhưng xe đời mới thì khi tắt máy không những thắng không ăn, mà tay láy bị khóa lại luôn đó. không bẻ lái được đâu.

Hạng D
13/1/10
2.009
40.516
113
53
Quá nguy hiểm. Nhưng đổ đèo Bảo Lộc số 4 thì cũng gan (theo em)

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
cuongcualu nói:
Xe tắt máy nhưng công tắc điện vẩn mở thì tay lái và các chế độ trợ lực khác vẫn hoạt động bình thường mà !

Vụ này hơi lạ à nha... Xe tui ma tắt máy thì tay lái cứng ngắc, thắng + li hợp khỏi đạp được luôn...

Hạng B2
9/5/09
353
1
0
37
hay nhể! làm sao lại thế, có lẽ chuẩn bị tăng tốc thì tắt máy thôi, chứ trên đèo mà tắt máy thì lái nặng lắm,và thắng không ăn nữa! vậy là chết máy ở lúc tăng ga ấy!

Hạng B2
5/9/09
464
20
18
tìm ra nguyên nhân tắt máy là do hư bơm xăng các bác ạ, chứ ko phải tắt chìa khoá. Gara họ nói: do xe xuống dốc kéo máy chạy cho nên trợ lực lái và chân không vẫn có nên thắng cũng vẫn được trợ lực như thường. ko biết phải ko.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
cuongcualu nói:

Xe gì có chế độ này??? Tắt máy, nhưng mở khóa thì chỉ còn trợ lực cơm thôi.

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83
cuongcualu nói:

Hôm nào bác kiếm cái dốc vắng vắng xe+người tắt máy tét phát xem sao:D

Hạng C
26/11/06
561
3
0
phantan nói:
cuongcualu nói:

Xe gì có chế độ này??? Tắt máy, nhưng mở khóa thì chỉ còn trợ lực cơm thôi.

xe at đang chuyển động mà tắt máy thì các hệ thống trợ lực vẫn hoạt động bình thường bác ạh. Chỉ khi nào bác cho xe dừng hẳn thì lúc nó các hệ thống hỗ trợ mới hoàn toàn tắt. Còn một khi mà xe vẫn bị chuyển động một cách cưởng bức (do đang đổ dốc hoặc còn chớn quán tính) thì các hỗ trợ vẫn hoạt động. Cái này em đã thực nghiệm qua chứ ko nói bừa.