Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Chắc ý anh Su là so với CBD Singapore, BKK, Hong Kong hay Shanghai, Shenzen gì đó chứ trung tâm HCMC thì tuổi gì mà so với ai, nhếch nhác, lộn xộn bụi bặm, toàn lô cốt và lô cốt........Cũng chỉ muốn đến 1 lần cho biết nước Mỹ, chứ có đẹp như thiên đường thật thì e cũng chẳng ham.
Thấy các bác tự thuê xe chạy đi xuyên nước Mỹ mà thấy thèm, vì e chưa bao giờ nghĩ là mình dám làm chuyện này. Nghe bảo luật pháp Mỹ rắc rối và nghiêm, lơ mơ dính chưởng là hết dám nghĩ linh tinh....
Mỹ nó khác VN ở chỗ là mình éo làm sai thì ko sợ nào cả. Mình có bằng lái, mình thuê xe trả tiền, mình chạy đàng hoàng ko vi phạm thì chẳng có ai kêu mình vô hỏi tội.

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Nhắc bản đồ giấy, thời em đi học, xe kúc nài cũng phải thủ cuốn metway dày cui như bách khoa toàn thư. Hãi nhắm
Anh Su đã PM địa chỉ để đi mua đất Chi Wa Wa chưa.

Hạng D
8/5/09
1.258
2.076
113
Không có mua vì o ép buột, vụ này nên mua.
Ý em là tụi em nói nó bổ xung thêm vào để cả 3 cùng lái mà vẫn có bảo hiểm full luôn đó, nó ok và ghi thêm vào chứ ko thu thêm tiền bác
Chắc ý anh Su là so với CBD Singapore, BKK, Hong Kong hay Shanghai, Shenzen gì đó chứ trung tâm HCMC thì tuổi gì mà so với ai, nhếch nhác, lộn xộn bụi bặm, toàn lô cốt và lô cốt........Cũng chỉ muốn đến 1 lần cho biết nước Mỹ, chứ có đẹp như thiên đường thật thì e cũng chẳng ham.
Thấy các bác tự thuê xe chạy đi xuyên nước Mỹ mà thấy thèm, vì e chưa bao giờ nghĩ là mình dám làm chuyện này. Nghe bảo luật pháp Mỹ rắc rối và nghiêm, lơ mơ dính chưởng là hết dám nghĩ linh tinh....
Lái bên Mỹ dễ mà bác, cứ mua full bảo hiểm cho yên tâm rồi lái thôi bác :),

Hạng D
26/9/12
1.036
67.259
113
Ho Chi Minh City
Mỹ nó khác VN ở chỗ là mình éo làm sai thì ko sợ nào cả. Mình có bằng lái, mình thuê xe trả tiền, mình chạy đàng hoàng ko vi phạm thì chẳng có ai kêu mình vô hỏi tội.
Vấn đề là mình không rành hay có kinh nghiệm gì để chắc chắn không vi phạm. Ý là em nhát gan vậy thôi, chứ e biết người ta vẫn thuê xe tự lá ầm ầm....

Hạng B1
6/3/15
70
1.909
83
Nhà Bè
Em mua BHDL của Liberty, nó có phần đền bù thiệt hại gây ra cho bên thứ 3 gần 100k, vậy có cần mua thêm SLI bên Mỹ ko mấy anh?

• Like
Reactions: taylaihanoi
Hạng D
16/1/13
4.800
81.071
113
Nhắc bản đồ giấy, thời em đi học, xe kúc nài cũng phải thủ cuốn metway dày cui như bách khoa toàn thư. Hãi nhắm

trong xe tôi luôn có cuốn to này:

shopping

đi đến đâu mua thêm bản đồ đến đó tuy rằng có GPS & smartphone .

tôi train con cái tôi dùng bản đồ giấy như là 1 kỹ năng mềm & survival

• Like
Reactions: Richievn
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.961
113
www.phindeli.com
Em mua BHDL của Liberty, nó có phần đền bù thiệt hại gây ra cho bên thứ 3 gần 100k, vậy có cần mua thêm SLI bên Mỹ ko mấy anh?

BHDL là secondary insurance. Tức là em phải móc túi trả tiền cho bên thứ 3, thu thập giấy tờ rồi về đòi Liberty lại.

Nên mua SLI, vì lỡ có chuyện gì thì em walk-away, cty BH nó trả cho bên thứ 3.