Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
7/7/09
161
15
18
Dear các bác,
Em đang cbị cưới vợ nên đang kiếm 1 căn hộ budget tầm khoảng 2.7 - 3 tỉ, căn < 100m2. Tình hình là em quan tâm và đang đi xem một số dự án ở quận 2.
Em mong các bác giúp em về các dự án: (em sắp theo thứ tự mà vc em thích nhất, và em thấy hợp lý về giá bán với em nhất)
1. Tropic Garden
2. Estella
3. Imperia
4. Screc (có thể diện tích lớn hơn)
5. HAGL Riverview (có thể diện tích lớn hơn)

Trong 4 thằng này em mong các bác có thông tin về các dự án này (thông tin, giá bán sau khi deal với sale) thì share giúp em vì vc em đi xem một thời gian thì thấy loạn xạ hết. Giá báo lung tung, deal thì nhỏ giọt, lúc còn lúc hết căn diện tích nhỏ (em thấy chả giống bđs đang giảm hết. Toàn báo giá cao và hết hàng liên tục. Dẫu biết là sale làm giá nhưng cũng làm vc em hoang mang quá. Bọn em thì đang cần mua nhà thật và trong thời điểm này.)

- Estella, Imperia thì hiện giá cao (>31 32 tr/m2), thực ra Estella tốt hơn nên em xếp thứ 2.
- Tropic thì dự án tốt, giá hợp lý với vc em. Nhưng vấn đề chính là nó vẫn đang xd, chưa biết khi hoàn thành thì sẽ ntn và tiện ích ra sao, có được như chủ đầu tư cam kết ko

Các bác giúp em với ạh
Thanks các bác nhiều.....

Hạng B2
22/3/13
199
0
0
lovesaigon nói:
Em thêm The Vista nữa: Vị trí thua toàn diện ngay ngã ba cát lái, bên trái bên phải toàn nhà dân mái tôn nhìn nham nhỡ lắm. Trong tất cả căn hộ kể trên thì không có căn nào có vị trí chung quanh giáp toàn nhà cấp 4 cũ xì như The Vista.
Đọc đến đây thì thấy tầm nhìn về bất động sản cúa bác kém cỏi hạn chế, không biết nhiều mà cứ hay phán bừa , hay hỏi han lung tung .
Đất nền biệt thự - nhà phố đường Giang Văn Minh mà bác kêu nhà mái tôn lụp xụp.
Hay bác nói mấy căn biệt thự mái ngói đỏ sân vườn Riviera Cove Keppel Land xây là nhà cấp 4.
Bác nên xem lại tư tưởng của bác đi.

Hạng B2
7/7/09
161
15
18
Em thấy tropic về dự án là ổn đv vc em. Các bác có thông tin gì về cái này ko ạh.
Imperia h toàn 30tr/ 1m2

Hạng B2
22/3/13
199
0
0
popi nói:
Em thấy tropic về dự án là ổn đv vc em. Các bác có thông tin gì về cái này ko ạh.
Imperia h toàn 30tr/ 1m2
Bác thích hẹn sales lên nhà mẫu xem, nếu ưng thì đợi khoảng 2015 quay lại, nếu nó vẫn tốt thì mua

Hạng B2
22/3/13
199
0
0
Nếu bác không biết thì bác ko nên phán xét chủ quan, cư dân quận 2 họ khinh cho lại mệt.
Đi xem căn hộ mà chỉ ở ngoài nhìn như bác thì bác chẳng bao giờ mua dc nhà.
Imperia hiện tại rất đẹp và good, nhưng tương lai bác block B1,B2 và C1 sẽ bị Lexington bao vây.
Block C2 và D1,D2 sẽ bị Petro Landmark bao vây.
A1 view đít Estella, A2 tạm ổn , A3 thì view góc tùm lum,
Còn lại mỗi D3 là đẹp nhất dự án,view trong chính diện hồ bơi + công viên, view ngoài chính diện công viên 6 ha, căn hộ mẫu cũng đang nằm ở tầng 13 block D3, giá cũng chát nhất trong các block. Đắt xắt ra miếng

Hạng B1
16/5/13
56
0
0
popi nói:
Imperia h toàn 30tr/ 1m2
cho e cai email e mail thong tin tropic garden cho . Tropic garden có bàn giao thô nữa nên dễ thiết kế theo ý của mình ...
Tháp C1 nó bàn giao vào thang 4/2014 , tháp C2 tháng 12/2014 .
@bác lovesaigon : e bik bác đi koi nhiêu, nhưng o trên e thay tropic garden bác nói đi tới công trường đi vê ma bác đánh giá no thì hoi tiếc , bản thân e lần đâu tiên tới đây em vô công trường vô koi nhà mẫu. căn nha mẫu bước vào thì khỏi nói tới lun.quá dep so voi gia e nó .về tiến độ xây dựng của nó thi cung yên tâm vi chủ đầu tư thèn này la nova land. đó là ý kiến cá nhân em.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
16/5/13
56
0
0
Omega_Prince nói:
Nếu bác không biết thì bác ko nên phán xét chủ quan, cư dân quận 2 họ khinh cho lại mệt.
Đi xem căn hộ mà chỉ ở ngoài nhìn như bác thì bác chẳng bao giờ mua dc nhà.
Imperia hiện tại rất đẹp và good, nhưng tương lai bác block B1,B2 và C1 sẽ bị Lexington bao vây.
Block C2 và D1,D2 sẽ bị Petro Landmark bao vây.
A1 view đít Estella, A2 tạm ổn , A3 thì view góc tùm lum,
Còn lại mỗi D3 là đẹp nhất dự án,view trong chính diện hồ bơi + công viên, view ngoài chính diện công viên 6 ha, căn hộ mẫu cũng đang nằm ở tầng 13 block D3, giá cũng chát nhất trong các block. Đắt xắt ra miếng
e cung đồng tính cai ý kiên đi xem căn hộ đứng ngoài phán rùi ạ...hay di va đến bên trong ruột nó ạ hỳ hỳ

Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
lovesaigon nói:
Omega_Prince nói:
lovesaigon nói:
Em thêm The Vista nữa: Vị trí thua toàn diện ngay ngã ba cát lái, bên trái bên phải toàn nhà dân mái tôn nhìn nham nhỡ lắm. Trong tất cả căn hộ kể trên thì không có căn nào có vị trí chung quanh giáp toàn nhà cấp 4 cũ xì như The Vista.
Đọc đến đây thì thấy tầm nhìn về bất động sản cúa bác kém cỏi hạn chế, không biết nhiều mà cứ hay phán bừa , hay hỏi han lung tung .
Đất nền biệt thự - nhà phố đường Giang Văn Minh mà bác kêu nhà mái tôn lụp xụp.
Hay bác nói mấy căn biệt thự mái ngói đỏ sân vườn Riviera Cove Keppel Land xây là nhà cấp 4.
Bác nên xem lại tư tưởng của bác đi.
Bác nói chính xác, em rất kém cỏi hạn chế nên mới hay hỏi, còn phán là phán theo những gì em thấy thôi ạ. Mong bác chỉ giáo thêm. Thật ra em không vào sâu The Vista, chủ đứng bên ngoài nhìn vào và kẹp hong 2 bên đều là nhà mái ton cấp 4 ạ. Em nói thật là phải kết ngay từ cái nhìn bên ngoại em mới vào xem bên trong. Chắc dãy bác nói nhà biệt thự là nằm sau lưng the Vista. Cái này em không biết. KIẾN THỨC BĐS CỦA EM CỰC TỒI, EM CHỈ PHÁN TRONG VAI TRÒN LÀ MỘT KHÁCH HÀNG THÔI Ạ.
Những nhà mái tôn là nhà tạm của những người muốn giữ đất trong khi chưa xây hoặc chưa kiếm được mối sang lại thôi bác. Bên trong khu này là nhà phố và những cụm biệt thự nhỏ... Còn 1 cụm lớn biệt thự Riviera mà bác Prince nói là biệt thự ven sông hàng khủng đó bác. Leo lên lầu the vista sẽ thấy sông sài gòn rất gần.

Hạng B2
7/7/09
161
15
18
Omega_Prince nói:
popi nói:
Imperia h toàn 30tr/ 1m2
Bác thích hẹn sales lên nhà mẫu xem, nếu ưng thì đợi khoảng 2015 quay lại, nếu nó vẫn tốt thì mua 

Em đã xem nhà mẫu rồi. Bác nào có kinh nghiệm thì vấn đề pháp lý ở Tropic đã ổn chưa ạh...??
Em nghe bên tropic 04/2013 cam kết giao nhà. Ko biết có bị delay như bác omega nói ko nữa.
Có bác nào có deal giá tốt bên tropic thì pm em với ạh. Em thấy sale deal ít quá.
Ko biết em có nên chuyển qua Dragon Hills gần Phú Hoàng Anh ko nữa...

Hạng B2
22/3/13
199
0
0
Bác mún tốt là khoảng bao nhiêu.
Đợt event em deal 1 căn lầu 13 , dt ko nhớ rõ hình như 90 m2 giá là 2.36 tỷ đó bác, giao nhà thô.
Mua nhà mua cái location trước, về khoản này Tropic hạ gục nhanh Dragon Hills bên Nam SG.
Nhưng về chất lượng thì em nghĩ Dragon Hills hơn.

Status
Không mở trả lời sau này.