Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
7/7/09
161
15
18
selene nói:
lovesaigon nói:
Omega_Prince nói:
lovesaigon nói:
Em thêm The Vista nữa: Vị trí thua toàn diện ngay ngã ba cát lái, bên trái bên phải toàn nhà dân mái tôn nhìn nham nhỡ lắm. Trong tất cả căn hộ kể trên thì không có căn nào có vị trí chung quanh giáp toàn nhà cấp 4 cũ xì như The Vista.
Đọc đến đây thì thấy tầm nhìn về bất động sản cúa bác kém cỏi hạn chế, không biết nhiều mà cứ hay phán bừa , hay hỏi han lung tung .Đất nền biệt thự - nhà phố đường Giang Văn Minh mà bác kêu nhà mái tôn lụp xụp.Hay bác nói mấy căn biệt thự mái ngói đỏ sân vườn Riviera Cove Keppel Land xây là nhà cấp 4.Bác nên xem lại tư tưởng của bác đi.
Bác nói chính xác, em rất kém cỏi hạn chế nên mới hay hỏi, còn phán là phán theo những gì em thấy thôi ạ. Mong bác chỉ giáo thêm. Thật ra em không vào sâu The Vista, chủ đứng bên ngoài nhìn vào và kẹp hong 2 bên đều là nhà mái ton cấp 4 ạ. Em nói thật là phải kết ngay từ cái nhìn bên ngoại em mới vào xem bên trong. Chắc dãy bác nói nhà biệt thự là nằm sau lưng the Vista. Cái này em không biết. KIẾN THỨC BĐS CỦA EM CỰC TỒI, EM CHỈ PHÁN TRONG VAI TRÒN LÀ MỘT KHÁCH HÀNG THÔI Ạ.
Những nhà mái tôn là nhà tạm của những người muốn giữ đất trong khi chưa xây hoặc chưa kiếm được mối sang lại thôi bác. Bên trong khu này là nhà phố và những cụm biệt thự nhỏ... Còn 1 cụm lớn biệt thự Riviera mà bác Prince nói là biệt thự ven sông hàng khủng đó bác. Leo lên lầu the vista sẽ thấy sông sài gòn rất gần. 
Dạ Vista hoặc Xii thì quá khủng rồi ạh. Nên các bác đừng đem em nó vào so sánh, ko em lại tủi thân... X__X

Hạng B1
16/5/13
56
0
0
popi nói:
Omega_Prince nói:
popi nói:
Em thấy tropic về dự án là ổn đv vc em. Các bác có thông tin gì về cái này ko ạh.
Imperia h toàn 30tr/ 1m2
Bác thích hẹn sales lên nhà mẫu xem, nếu ưng thì đợi khoảng 2015 quay lại, nếu nó vẫn tốt thì mua

Em đã xem nhà mẫu rồi. Bác nào có kinh nghiệm thì vấn đề pháp lý ở Tropic đã ổn chưa ạh...??
Em nghe bên tropic 04/2013 cam kết giao nhà. Ko biết có bị delay như bác omega nói ko nữa.
Có bác nào có deal giá tốt bên tropic thì pm em với ạh. Em thấy sale deal ít quá.
Ko biết em có nên chuyển qua Dragon Hills gần Phú Hoàng Anh ko nữa...
gia thi phụ thuocj theo phuong thức thanh toán bác ah .
đến thang 4/2014 bac thanh toán đủ 50% thì nhận nhà ,thanh toán 50% còn lại trong 1 năm.
Chủ đầu tư Nova land tren thị trường uy tin và mạnh , nên e nghĩ no se bàn giao đúng tiến độ. còn cam kết thi chủ đầu từ nao luc bán nó chả cam kết bác ah. nhưng quan trọng thực lực nó chứ. về xay dựng thì no phụ thuộc yếu tố thời tiết và yếu tố vật liệu nhập vê nữa...bác quan tâm thì để lại email e mail thông tin chi tiết cho ạ :)

Hạng B1
17/5/13
85
2
28
42
Dạ Vista hoặc Xii thì quá khủng rồi ạh. Nên các bác đừng đem em nó vào so sánh, ko em lại tủi thân... X__X
[/quote]
Giá của The Vista đang có khuyến mãi nên rẻ hơn Estella 1 chút đó bác, không có khủng đâu

Hạng B2
18/6/11
231
192
43
Germany
Bác Omega thi đã mua The Vista, bác LoveSG thì đang thích Imperia. Những nhận xét của 2 bác về hai dự án này rất bổ ích cho những người đang tìm mua căn hộ ở đây, vì hai bác người thật việc thật.
Bác LoveSG, tuy bác Omega hơi nóng chút nhưng em nghĩ bác cũng nên lưu ý nhận xét của bác Omega về view của căn hộ Imperia sau này khi mà các dự án xung quanh xây lên, đặc biệt căn hộ bác tính mua. Có khi bác lại về The Vista ấy chứ, lúc đó chiều chiều ra bơi lai gặp bác hàng xóm Omega

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/3/13
199
0
0
Em nói đến 2015 bác xem thik thì mua vì thời điểm đó là cần để Nova hoàn thành 2 block 1 và 2 + tiện ích xung quanh cho cư dân như công viên và hồ bơi...
Pháp lý : mua thời điểm này là HĐ ký với CĐT, căn hộ phải hoàn công xong mới ra dc sổ hồng.
Bác mua sớm bjo thì dc giá tốt, thoải mái chọn tầng chọn view và deal giá. Bất tiện là bác ko hình dung dc nhà bác tương lai ntn, giống như lấy vợ mà đêm tân hôn mới dc thấy mặt vợ.

Hạng C
9/2/12
946
38
48
Omega_Prince nói:
Em nói đến 2015 bác xem thik thì mua vì thời điểm đó là cần để Nova hoàn thành 2 block 1 và 2 + tiện ích xung quanh cho cư dân như công viên và hồ bơi...
Pháp lý : mua thời điểm này là HĐ ký với CĐT, căn hộ phải hoàn công xong mới ra dc sổ hồng.
Bác mua sớm bjo thì dc giá tốt, thoải mái chọn tầng chọn view và deal giá. Bất tiện là bác ko hình dung dc nhà bác tương lai ntn, giống như lấy vợ mà đêm tân hôn mới dc thấy mặt vợ.
Nếu có thể tâm Nova thì mua vì có thể xem Sunrise làm 1 ví dụ, khẳng định rằng Nova xây rất nhanh và rất đúng tiến độ và mua bây giờ thì được thanh toán theo nhiều đợt. Còn chờ xong rồi nhỡ giống mấy ông Este, Imper bị bán giá cao, chênh lệch.... thì mệt, mà em nghĩ khu Thảo Điền mà xong rồi giống như cái River Garden thì không dưới 30tr đâu bác.

Hạng B2
7/7/09
161
15
18
Omega_Prince nói:
Em nói đến 2015 bác xem thik thì mua vì thời điểm đó là cần để Nova hoàn thành 2 block 1 và 2 + tiện ích xung quanh cho cư dân như công viên và hồ bơi...Pháp lý : mua thời điểm này là HĐ ký với CĐT, căn hộ phải hoàn công xong mới ra dc sổ hồng.Bác mua sớm bjo thì dc giá tốt, thoải mái chọn tầng chọn view và deal giá. Bất tiện là bác ko hình dung dc nhà bác tương lai ntn, giống như lấy vợ mà đêm tân hôn mới dc thấy mặt vợ. 
Bác Omega có thể pm em giá bên Vista đc ko ạh ?

Hạng C
9/2/12
946
38
48
Bác popi nghiên cứu thử cái Thao Dien Pearl, sao em không thấy bác nhắc ạ

Hạng B1
16/5/13
56
0
0
datnen nói:
Omega_Prince nói:
Nếu có thể tâm Nova thì mua vì có thể xem Sunrise làm 1 ví dụ, khẳng định rằng Nova xây rất nhanh và rất đúng tiến độ và mua bây giờ thì được thanh toán theo nhiều đợt. Còn chờ xong rồi nhỡ giống mấy ông Este, Imper bị bán giá cao, chênh lệch.... thì mệt, mà em nghĩ khu Thảo Điền mà xong rồi giống như cái River Garden thì không dưới 30tr đâu bác.
ủng hộ ý kiến bác datnen :)) mua gio dc gia tốt , dễ chon view tầng :)

Status
Không mở trả lời sau này.