Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi
Chả là hôm vừa rồi iem ngồi uống cà phê ở Amigo - Lý Thường Kiệt - hà nội . Thấy một Bác chạy con mui trần, màu đỏ, 2 chỗ, nhỏ, gọn . biển 52 . Vì không mang theo máy ảnh nên em không chụp được hình để hỏi các Bác . Chỉ biết trên đầu nắp cabo có chữ gì đó .. , Vậy các Bác chỉ giúp em xe đó là xe gì với ah ! cầu thị các Bác !! hic hic

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59
RE: Các Bác giúp em với !!!

Thế Bác có biết chủ xe tên gì không ?

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

Trích đoạn: tran_thuat_lai

iem mà bít thì đã hỏi nuôn Bác í rùi ! hic hic

Nhãn hiệu xe Bác không biết, Biển số xe Bác không nhớ đầy đủ, Tên chủ xe Bác không biết .... vậy chứ Bác có số ĐT không để E nói chủ xe liên lạc lại với Bác xem có đúng chiếc xe Bác nhìn thấy không:D ( E nói thật đấy ! )

Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi

Đây rồi ! cuối cùng thì iem cũng đã tìm thấy nó . Hóa ra nó Rống cái con bên phải của Bác . Dưng mà đỏ cơ . biển cũng 52 . Hóa ra Bác đang sở hữu một iem hoành tráng này à ? Bác giúp iem tìm hiểu về em nó đi . hic hic

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

@ Bác Tran_Thuat_Lai :
Vậy nó là Triumph TR4. Nếu màu đỏ ở HN thì chắc là của một Bác tên Hà
Xe này cùng đời với xe màu xanh của E ( 1960-1962 )
Động cơ Xăng 4 máy thẳng- 2300cm3, 02 Bình xăng con - 115ngựa
Dẫn động cầu sau, hộp số 4 số tới, 1 số lùi, có nút Override, tốc độ tối đa :200km/h ( Xe E nhập từ Pháp về - nếu xe Mỹ thì đồng hồ Mile )
Bánh zin xài mâm sắt, vỏ 165-60-R15, Bánh căm ( Nan hoa) là option thêm
Mui Zin : Vải Bạt, sơn chống thấm, Xe châu âu có thêm hardtop bằng fible
Theo E biết thì chỉ có 02 chiếc TR4 nhập về VN, ( 01 TR4A, vài chiếc TR3 còn lại là Spitfare )
Nếu là chiếc của Mr Hà thì đã thay máy TOY và một số đồ của Nissan- Nếu Biển số 52M-4789 thì là TR4A

E chỉ biết sơ sơ như vậy thôi

Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi

Chài ! Bác tỉ mỉ như thía lại .." Có vậy thui " hở Bác ? Thui thì Bác cho nốt iem cái số đt của Mr Hà đi để hum nào iem đi chiêm ngưỡng phát . iem bị ngấm thuốc rùi Bác ui ! hic hic

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Bác Saigonvw mà lên tiếng xe cổ là chỉ còn biết ngậm mà nghe, xong rồi phê nuôn.
@ Bác SGVW, em thấy ở Bùi Đình Túy BT, nhiều Con Bọ qúa tay, có xe màu đen của Architech nào chả biết: Chỉ biết nó đẹp, hông biết nó mấy tiền nhỉ?

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: phantan

Bác Saigonvw mà lên tiếng xe cổ là chỉ còn biết ngậm mà nghe, xong rồi phê nuôn.
@ Bác SGVW, em thấy ở Bùi Đình Túy BT, nhiều Con Bọ qúa tay, có xe màu đen của Architech nào chả biết: Chỉ biết nó đẹp, hông biết nó mấy tiền nhỉ?
Tui (và nhiều bác OS khác) cũng biết chỗ này. Chủ nhân ít học, nhưng rất hay 3 hoa khoác lác, ra vẻ ta đây sành sỏi lắm, ha ha ! Chủ nhân chỗ Bùi Đình Túy mà đọc tới đây, thì cút mịa nó đi, cho con nhờ :D
Tui biết cả con đen Ạc-ky-tếch + chủ nhân. Nhưng hơi đâu mà quảng cáo chùa :D