Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
9/2/12
946
38
48
Re:CÁC BÁC LÀM ƠN GIÚP EM CÁCH MUA NHÀ MÀ SỔ ĐỎ ĐANG CẮM TẠI NGÂN HÀNG VỚI Ạ

bác chủ nếu thành công thương vụ này thì lại lên đây chia sẻ kinh nghiệm nha :D

Hạng B2
15/1/11
135
19
18

datnen nói:
bác chủ nếu thành công thương vụ này thì lại lên đây chia sẻ kinh nghiệm nha :D
ok bac em cung hy vong moi chuyen suon xe bac a ,khi nao saong em len hau cac bac luon a ,xl em online bang dt the nen ko go tieng viet duoc a

Hạng C
15/8/11
713
2.025
93

bác nói cụ thể hơn. Ví dụ như NH đang cầm sổ đỏ là NH nào để ai biết thông tin thì còn gỡ dùm. Mỗi NH nó cũng có kiểu làm việc khác nhau

Hạng B2
9/4/12
458
14
18

Contraithangio nói:
Cái gì mà vay nóng kinh thế ? Ko cần thiết đâu. Nếu mình chịu mua tài sản đang thế chấp tại ngân hàng thì ngân hàng nó mừng hết lớn luôn. Giải pháp là: mở 1 tk đảm bảo. Tất cả tiền nộp vào đó. Điều kiện là: ngân hàng sẽ đứng ra giải quyết tất cả mọi thủ tục liên quan. Tiền sẽ tự động chuyển qua người bán sau khi bị ngân hàng trừ hết mọi chi phí khi người mua cầm biên lai hẹn nhận giấy tờ sổ hồng hay sổ đỏ. Còn nếu bị vướng mắc, ko được thì đến ngày đó giờ đó, tiền tự động chuyển về tk ngừoi mua.

Hạng B2
18/4/11
274
8
18

nguyen_vinh_cr nói:
Contraithangio nói:
Cái gì mà vay nóng kinh thế ? Ko cần thiết đâu. Nếu mình chịu mua tài sản đang thế chấp tại ngân hàng thì ngân hàng nó mừng hết lớn luôn. Giải pháp là: mở 1 tk đảm bảo. Tất cả tiền nộp vào đó. Điều kiện là: ngân hàng sẽ đứng ra giải quyết tất cả mọi thủ tục liên quan. Tiền sẽ tự động chuyển qua người bán sau khi bị ngân hàng trừ hết mọi chi phí khi người mua cầm biên lai hẹn nhận giấy tờ sổ hồng hay sổ đỏ. Còn nếu bị vướng mắc, ko được thì đến ngày đó giờ đó, tiền tự động chuyển về tk ngừoi mua.

Tại sao nick này comment spam duy nhất 1 kiểu này mà bác HT ko cho lên đảo nhỉ? Em bắt chước giống vậy đừng bannick em nha

Hạng B2
9/4/12
458
14
18

moon_return nói:
nguyen_vinh_cr nói:
Contraithangio nói:

Tại sao nick này comment spam duy nhất 1 kiểu này mà bác HT ko cho lên đảo nhỉ? Em bắt chước giống vậy đừng bannick em nha

@ Bác moon_return
Không biết mình sai chỗ nào ạ ? Mình thấy phương án của bác contraithangio quá chuẩn để giải quyết trường hợp của bác chủ và thể hiện bằng hình ảnh ko được sao bác ?

Hạng B2
27/2/12
298
2
0

Hai bên cùng ra ngân hàng đang giữ sổ đỏ mở một tài khoảng chung gian
Bên mua chuyển tiền vào TK chung gian mà ngân hàng đang nắm.Ngân hàng xác nhận đã nhận tiền sẽ tiến hành đưa sổ ra 3 bên cùng kí xác nhận.Bên mua và bên bán ra phòng công chứng làm thủ xong về nhận tiền từ ngân hàng
Nói nhiều quá khó hiểu bác gọi em tư vấn cho em mới gặp trường hợp đó nè 0909.889.002

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63

roy_dip nói:
Nhờ tới ngân hàng đang giữ sỗ đỏ đứng ra lo .

Hạng B2
15/1/11
135
19
18

vuichoithoaimai nói:
bác nói cụ thể hơn. Ví dụ như NH đang cầm sổ đỏ là NH nào để ai biết thông tin thì còn gỡ dùm. Mỗi NH nó cũng có kiểu làm việc khác nhau
bac oi ngan hang VP BANK bac a bac nao biet giup em vu nay voi nhe cam on bac nhieu a ,xl em online bang dt the nen khong danh tieng viet duoc a

Hạng D
29/11/06
2.951
38.111
113
53

Có 2 cái lợi để mua nhà cắm NH:
+ Pháp lý : Hoàn toàn an tâm, NH nó đâu có khìn mà cầm cái sổ đỏ cùi bắp đâu ???
+ Giá thấp: Dĩ nhiên kẹt tiền mới cầm NH, mà giờ phải bán thì kẹt tới cỡ nào. Tranh thủ ép tẹt ga luôn

Nếu ko sợ khoản "tâm linh" thì cứ chiến thôi bác, còn cách làm thì mấy bác trên tư vấn rồi, bốc điện thoại alô cho bank 1 phát là xong mà, chỉ sợ bác đang hóng hớt trên đây mấy cao thủ khác đi đặt cọc giùm bác luôn rồi đó...:)

Status
Không mở trả lời sau này.