Tập Lái
26/8/21
16
27
13
34
Các bác cho em hỏi, các bác mua xe quan trọng chọn màu hợp mệnh hay chọn màu mình thích vậy? Màu xe em thích là màu đen còn màu hợp mệnh lại là màu đỏ :(

Em tính mua Vios trong tháng 9 này, đợi cho hết tháng 7 âm lịch là em mua. Em đang bị lấn cấn vụ chọn màu xe & băn khoăn giữa 2 bản Vios 1.5G CVT 2021 & Vios 1.5E CVT 2021, 2 bản này có cách biệt nhiều về trang bị ko mà chênh nhau cả trăm triệu vậy? Em mua xe phục vụ đi lại của gia đình thì có cần thiết phải mua Vios G ko hay chỉ cần mua Vios E là được rồi?

Em có thằng bạn thân chạy Vios cũng đc 5-6 năm rồi, đi đâu chơi xa nó cũng qua chở đi, nó khen xe này chạy bền mà ít hao xăng nên em thích Vios từ lâu rồi. Trong tháng 9 này, em thấy Vios G đang đc khuyến mại nhiều hơn Vios E xíu. Có bác nào đang tăm tia Vios giống em ko?

Vios G

+ Hỗ trợ lệ phí trước bạ: 22 triệu đồng

+ Tặng camera hành trình trị giá 4,5 triệu đồng

Vios E

+ Hỗ trợ lệ phí trước bạ: 16,5 triệu đồng

Hạng B1
23/7/18
68
35
18
Biên Hoà
Em còn chẳng đc chọn xe theo màu em thích hay màu hợp mệnh nữa cơ. Em phải chọn màu xe theo màu vợ em thích. Em lấy vios g 2021 hồi tháng 3 bác ah. Cũng tính đến cuối năm mới thửa mà mùa dịch năm nay ban căng cần phương tiện cá nhân đi lại cho an toàn nên em mua trước.

Hạng B2
16/9/19
103
51
28
37
Mức tiện nghi của vios G nhỉnh hơn vios E nên nó mắc tiền hơn. Bác đủ tài chính thì mua bản G, còn ko thì mua Vios E CVT đi cũng êm rồi. Mình sắm đồ vừa túi tiền bác nhỉ.

Hạng B2
16/9/19
103
51
28
37
Em còn chẳng đc chọn xe theo màu em thích hay màu hợp mệnh nữa cơ. Em phải chọn màu xe theo màu vợ em thích. Em lấy vios g 2021 hồi tháng 3 bác ah. Cũng tính đến cuối năm mới thửa mà mùa dịch năm nay ban căng cần phương tiện cá nhân đi lại cho an toàn nên em mua trước.
Dịch bệnh này nhu cầu mua xe cá nhân lại tăng bác nhỉ. Chả thế mà doanh số của vios vẫn thường xuyên đứng đầu phân khúc.

Hạng B1
23/7/09
61
79
18
Em mua vios g 2021 nè bác, may là màu em thích cũng là màu hợp mệnh của em nên ko phải xoắn quẩy như bác.

Hạng B2
23/11/09
469
528
93
HCM
Vios là chiếc xe cơ bản, lái nhàm chán, chỗ ngồi rộng rãi nhất trong phân khúc B.
Với tầm tiền này thì cái gọi là "cảm giác lái" nó cũng mơ hồ lắm, lên tầm vài tỉ thì mới thấy rõ sự khác biệt.

Hạng D
29/3/17
1.396
10.806
113
mình hợp màu đỏ nhưng mua thì màu xanh nè, cơ bản là thích xe gì thì mua thôi chứ lúc đó o chọn màu gì nữa....

Hạng B1
1/4/18
77
45
18
Bác đủ tiền thì tất nhiên mua vios g hơn vios e rồi bác, nó hơn nhau cả trăm triệu sẽ cho bác trải nghiệm lái xe khác nhau rồi bác. Ví dụ như về nội thất vios G là ghế bọc da cao cấp còn vios E ghế bọc nỉ, hay như tay lái của vios G cũng đc bọc da cho cảm giác lái thích hơn còn vios E là chất liệu urethane thông dụng. Ngoài ra, hệ thống điều hoà trên vios G là tự động còn vios E chỉnh tay nha bác.

• Like
Reactions: bancaybonsai
14/6/17
876
424
63
Các bác cho em hỏi, các bác mua xe quan trọng chọn màu hợp mệnh hay chọn màu mình thích vậy? Màu xe em thích là màu đen còn màu hợp mệnh lại là màu đỏ :(

Em tính mua Vios trong tháng 9 này, đợi cho hết tháng 7 âm lịch là em mua. Em đang bị lấn cấn vụ chọn màu xe & băn khoăn giữa 2 bản Vios 1.5G CVT 2021 & Vios 1.5E CVT 2021, 2 bản này có cách biệt nhiều về trang bị ko mà chênh nhau cả trăm triệu vậy? Em mua xe phục vụ đi lại của gia đình thì có cần thiết phải mua Vios G ko hay chỉ cần mua Vios E là được rồi?

Em có thằng bạn thân chạy Vios cũng đc 5-6 năm rồi, đi đâu chơi xa nó cũng qua chở đi, nó khen xe này chạy bền mà ít hao xăng nên em thích Vios từ lâu rồi. Trong tháng 9 này, em thấy Vios G đang đc khuyến mại nhiều hơn Vios E xíu. Có bác nào đang tăm tia Vios giống em ko?

Vios G

+ Hỗ trợ lệ phí trước bạ: 22 triệu đồng

Vios E

+ Hỗ trợ lệ phí trước bạ: 16,5 triệu đồng

E thì thích city hơn. Bác đi city thử xem. Sẽ đổi ý ngay.

• Like
  • Haha
Reactions: ThuanKing and yves