Hạng B1
7/1/20
85
26
18
Bác đủ tiền thì tất nhiên mua vios g hơn vios e rồi bác, nó hơn nhau cả trăm triệu sẽ cho bác trải nghiệm lái xe khác nhau rồi bác. Ví dụ như về nội thất vios G là ghế bọc da cao cấp còn vios E ghế bọc nỉ, hay như tay lái của vios G cũng đc bọc da cho cảm giác lái thích hơn còn vios E là chất liệu urethane thông dụng. Ngoài ra, hệ thống điều hoà trên vios G là tự động còn vios E chỉnh tay nha bác.
Em xin bổ sung thêm là Vios G hơn Vios E về mặt tính năng giải trí nữa bác, nó có đầu DVD, màn hình cảm ứng 7 inch, dàn âm thanh 6 loa trong khi Vios E CVT chỉ có đầu CD và dàn âm thanh 4 loa thôi…

Tập Lái
26/8/21
16
27
13
34
E thì thích city hơn. Bác đi city thử xem. Sẽ đổi ý ngay.
Cảm ơn bác, em cũng đã đi thử City của thằng bạn thăn 1 lần nhưng cân nhắc đi cân nhắc lại vẫn thấy ko ưng bằng Vios mới khổ chứ :D

• Haha
Reactions: mrdung08
Hạng B2
11/10/18
119
41
28
33
Trong 6 màu của Vios (đen, bạc, nâu vàng, đỏ, trắng, trắng ngọc trai) thì em thích màu nâu vàng nhất. Chỗ em ở đi ngoài đường gặp màu đen & màu nâu vàng nhiều nhất.

Tập Lái
8/11/19
35
15
8
43
Cảm ơn bác, em cũng đã đi thử City của thằng bạn thăn 1 lần nhưng cân nhắc đi cân nhắc lại vẫn thấy ko ưng bằng Vios mới khổ chứ :D
Chung thủy như bác thì chỉ vợ bác là sướng thôi

Hạng B1
30/8/18
55
16
8
31
Quận Bắc Từ Liêm
Em thì lần đầu mua xe nên em sẽ ưu tiên mua màu sắc em thích nhất. Vì chẳng có cơ hội đổi xe thường xuyên nên cứ màu yêu thích mà quất.

Hạng B1
24/9/19
89
28
28
43
Mức tiện nghi của vios G nhỉnh hơn vios E nên nó mắc tiền hơn. Bác đủ tài chính thì mua bản G, còn ko thì mua Vios E CVT đi cũng êm rồi. Mình sắm đồ vừa túi tiền bác nhỉ.
Phân khúc sedan hạng B thì Vios đang là xe bán chạy nhất trong 7 năm liên tục từ 2014 đến 2020 đó bác. Kinh khủng bác nhỉ.

Hạng B2
20/9/19
105
37
28
33
Tầm tiền này chọn con nào lành và ăn ít xăng là tốt nhất. Còn bản G hay E phụ thuộc vào lúa má nhà bác cả thôi ;)

Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Em thì tính mua con xe 1 tỏi (cx5,crv,cross,tucson) đi lái thử và xem xe nhẵn các showroom cuối cùng dẫn vợ đi xem phán câu xanh rờn: cx8 pre màu đỏ (1486 củ), em im thin thít móc tiền ra cọc sau đó đi học bổ túc tay lái( em có bằng 5 năm mới có tiền mua xe) 1 tháng sau lấy xe về gia đình hạnh phúc và vui vẻ hẳn lên (tuy nhiên vợ em ko biết rằng con xe 2 năm tuổi của em bây giờ chắc nó còn chưa tới 1 tỏi).

• Haha
Reactions: yves