Hạng C
30/5/17
512
624
93
43
Chọn màu mình thích thì không có nhiều màu cho lựa chọn ,còn nói màu xe hợp mệnh thì quên ngay suy nghĩ đó .Chạy xe láo nháo, lôm côm thì trước sau gì cũng có án ,màu xe có đỡ nổi cho AE không ?

• Like
Reactions: yves
Hạng B1
23/7/09
61
79
18
Bác lái Vios G 2021 thấy sao bác?
Em cũng mới mua vios g 2021 tháng 6 thôi bác. Trước mắt thấy nó ăn xăng ít là em khoái nhất. Nhà em cách công ty 30km, cuối tuần thì đưa vợ con đi ăn loanh quanh trong thị xã. Trước đây em ngại mua ô tô vì hình dung chi phí xăng xe, bảo dưỡng tốn kém nhưng từ lúc mua vios tới giờ riêng khoản xăng xe em thấy rất nhẹ nhàng. Em thấy nhiều bác trên này review phí bảo dưỡng của vios cũng tiết kiệm hơn so với các xe cùng phân khúc nữa.

• Like
Reactions: duchoangsg
Tập Lái
26/8/21
16
27
13
34
Chọn màu mình thích thì không có nhiều màu cho lựa chọn ,còn nói màu xe hợp mệnh thì quên ngay suy nghĩ đó .Chạy xe láo nháo, lôm côm thì trước sau gì cũng có án ,màu xe có đỡ nổi cho AE không ?
Thanks bác. Bác làm em có động lực quất màu em thích

Tập Lái
26/8/21
16
27
13
34
Em thì tính mua con xe 1 tỏi (cx5,crv,cross,tucson) đi lái thử và xem xe nhẵn các showroom cuối cùng dẫn vợ đi xem phán câu xanh rờn: cx8 pre màu đỏ (1486 củ), em im thin thít móc tiền ra cọc sau đó đi học bổ túc tay lái( em có bằng 5 năm mới có tiền mua xe) 1 tháng sau lấy xe về gia đình hạnh phúc và vui vẻ hẳn lên (tuy nhiên vợ em ko biết rằng con xe 2 năm tuổi của em bây giờ chắc nó còn chưa tới 1 tỏi).
Bác chiều vợ thế. Em giờ chỉ cố đc xe trên dưới 600triệu thôi. Em cũng có bằng lâu rồi giờ mới mua xe, căn bản mùa dịch này có phương tiện cá nhân đi an toàn hơn bác.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B2
18/7/04
363
246
43
53
saigon
tui thì thích màu đỏ mà cũng hợp màu đỏ nên vừa rồi cọc em Fadil màu đỏ không phải lăn tăn như bác, chọn màu hợp mệnh và màu theo sở thích tui nghĩ cũng nên dung hòa và còn tùy người nếu ai nghiêng nhiều về mệnh thì ưu tiên theo còn không thì cứ chọn màu theo sở thích, nhiều khi màu hợp mệnh lại không phải màu mình thích khi lái xe có tâm lý ức chế không thoải mái thì cũng không nên.

Hạng D
24/2/20
4.426
7.297
113
37
Bác chiều vợ thế. Em giờ chỉ cố đc xe trên dưới 600triệu thôi. Em cũng có bằng lâu rồi giờ mới mua xe, căn bản mùa dịch này có phương tiện cá nhân đi an toàn hơn bác.
Không chiều vợ thì xác định chỉ đi super dream 14 năm tuổi thôi bác ạ:), nói chung mua xe trong khả năng tài chính của mình chứ ko nên cố thì phiền lắm.Có cái xe tuy tốn thêm chi phí nhưng dịch mới thấy nó lợi hại đi chích vacxin nội ngoại 2 bên ở quê đều 1 tay em chở chứ mùa này kiếm đâu ra xe dịch vụ mà đi.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.764
113
Pháp
Em thì không chọn màu (nhưng chủ động màu tối thì thích hơn) .

Quang trọng là những gì em thích, em muốn có, khi xữ dụng xe thật thoải mái, không cần độ chế sau nầy

• Like
Reactions: lalalen
Hạng B1
31/10/19
91
19
28
36
Em cũng mới mua vios g 2021 tháng 6 thôi bác. Trước mắt thấy nó ăn xăng ít là em khoái nhất. Nhà em cách công ty 30km, cuối tuần thì đưa vợ con đi ăn loanh quanh trong thị xã. Trước đây em ngại mua ô tô vì hình dung chi phí xăng xe, bảo dưỡng tốn kém nhưng từ lúc mua vios tới giờ riêng khoản xăng xe em thấy rất nhẹ nhàng. Em thấy nhiều bác trên này review phí bảo dưỡng của vios cũng tiết kiệm hơn so với các xe cùng phân khúc nữa.
Xe Vios tiết kiệm xăng mà phí bảo dưỡng sau này cũng thấp. Trong khi các hãng khác mỗi lần bảo dưỡng lớn hết cả mấy chục thì Vios toàn dưới 10tr. Bảo dưỡng 3 mốc 1k, 5k, 10k mất tổng 1triệu, có con 4 bánh nào ăn tiền ít vậy không.

Hạng B2
30/10/19
118
59
28
40
Phân khúc sedan hạng B thì Vios đang là xe bán chạy nhất trong 7 năm liên tục từ 2014 đến 2020 đó bác. Kinh khủng bác nhỉ.
Nói chung mua Vios kinh tế thì rõ ràng, nó tiết kiệm, ít hỏng vặt, trang bị thực dụng, các tính năng cần kíp đều có hết rồi.