Hạng B1
18/10/19
58
18
18
Có thờ có thiêng có kiêng có lành. Mua xe máy hay ô tô em đều ưu tiên chọn màu hợp mệnh. Đó là quan điểm cá nhân em còn xe bác bác đi chọn màu thế nào tuỳ bác :p.

Hạng B1
12/10/19
81
68
18
34
Vios em cũng thích màu đen nhất. Vios G & Vios E 2021 dù khác nhau về phiên bản nhưng nhìn chung hai mẫu xe này có kiểu dáng thiết kế ko mấy khác biệt mấy nên mua xe nào thì tuỳ vào túi tiền của bác thôi. Có tiền thì cứ quất bản mắc nhất cho em :))

Hạng B1
8/10/19
58
31
18
33
Em thì không chọn màu (nhưng chủ động màu tối thì thích hơn) .

Quang trọng là những gì em thích, em muốn có, khi xữ dụng xe thật thoải mái, không cần độ chế sau nầy
Em cũng vậy dù xe 2 bánh hay 4 bánh em đều thiên về những gam màu trầm, hổng biết có phải tính già quá ko? :)

Hạng B1
12/9/19
96
40
28
34
Chúc mừng bác mùa thu này có xế mới đi nha. Nếu bác cứ mãi phân vân màu sắc xe thì bác bốc thăm đi cho nhanh.

Hạng B1
12/9/19
62
51
18
32
Em thấy có bác từng so sánh giá của Vios & Accent và nói chọn Accent vì tiết kiệm vài chục. Em thì thấy đó chỉ tiết kiệm đc chi phí ban đầu thôi ah.. Giá vios 2021 hiện tại cao hơn accent 2021 bản đặc biệt, tuy nhiên về tổng thể vios đáng tiền hơn accent. Chi phí nhiên liệu, chi phí bảo dưỡng & chi phí khấu hao của vios thấp hơn của accent nhiều. Ví dụ mức tiêu hao nhiên liệu của vios là 5,78 lít/100km còn accent là 6,2 lít/100km đó bác. Dự toán tổng chi phí bảo dưỡng sau 100.000km, Vios sẽ phải chi 24 triệu đồng còn Accent phải chi >40 triệu đồng phí bão dưỡng.

Hạng B2
16/9/19
109
41
28
37
Vios ưu điểm là chạy bền bỉ, ít hỏng hóc, tiết kiệm chi phí bảo dưỡng bảo trì cũng không cao. Chưa kể giờ được khuyến mại tặng phí trước bạ và camera hành trình nữa thì giá chỉ rơi vào khoảng 600tr hơn kém xíu ha

Hạng B1
13/9/19
78
30
18
37
Khuyến mại vậy thích thì nhích luôn bác. Lấy cái xe đi lại trong mùa dịch này cho an toàn. Nói chung Vios 2021 ăn điểm ở bộ đèn led, cảm biến, khoang hành lí rộng rãi, điều hoà tự động mát nhanh.

Hạng B1
12/9/19
89
33
28
39
Chọn màu trắng ngọc trai đi bác ơi. Nếu nhà bác hay lái xe trong phố, đường xá dễ đi thì mua màu trắng ngọc trai đẹp nè. Còn bác phải di chuyển trên cung đường xấu thì chọn mua màu đen. Em ko tin mấy chuyện chọn màu sắc hợp mệnh. Bác mua vios 2021 là ok rồi, phiên bản năm nay đã có nhiều trang bị đáng tiền hơn các bản cũ. Em thích thiết kế ngoại thất của vios năm nay. Btản nhiệt đc nâng cấp nên trông vios trẻ trung hơn bản cũ, đèn sương mù được thiết kế lại và thêm cả dải đèn led hiện đại chạy dọc theo đèn pha. Xét riêng bộ đèn led thôi thì đã đủ hơn các ông cùng phân khúc như accent và city đang dùng halogen về độ bền và cường độ sáng rồi.

Hạng B1
28/8/19
72
43
18
Múc Vios 2021 G đi bác, dù gì xe này có tới 6 cảm biến hỗ trợ đỗ xe trước và sau, góc trước, góc sau. Cụm đèn trước của xe có chế độ tự động bật tắt sẽ giúp bác ko bị quên việc bật đèn. Xe còn có chức năng đèn chờ dẫn đường giúp bác đỗ xe thuận tiện khi xe xuống hầm gửi xe vào buổi tối nữa. Đèn led & đèn sương mù cũng hỗ trợ nhiều khi lái xe trời tối hay trong thời tiết sương mù.

Hạng C
7/9/18
655
5.101
93
From Anam Hội
Các bác cho em hỏi, các bác mua xe quan trọng chọn màu hợp mệnh hay chọn màu mình thích vậy? Màu xe em thích là màu đen còn màu hợp mệnh lại là màu đỏ :(

Em tính mua Vios trong tháng 9 này, đợi cho hết tháng 7 âm lịch là em mua. Em đang bị lấn cấn vụ chọn màu xe & băn khoăn giữa 2 bản Vios 1.5G CVT 2021 & Vios 1.5E CVT 2021, 2 bản này có cách biệt nhiều về trang bị ko mà chênh nhau cả trăm triệu vậy? Em mua xe phục vụ đi lại của gia đình thì có cần thiết phải mua Vios G ko hay chỉ cần mua Vios E là được rồi?

Em có thằng bạn thân chạy Vios cũng đc 5-6 năm rồi, đi đâu chơi xa nó cũng qua chở đi, nó khen xe này chạy bền mà ít hao xăng nên em thích Vios từ lâu rồi. Trong tháng 9 này, em thấy Vios G đang đc khuyến mại nhiều hơn Vios E xíu. Có bác nào đang tăm tia Vios giống em ko?

Vios G

+ Hỗ trợ lệ phí trước bạ: 22 triệu đồng

+ Tặng camera hành trình trị giá 4,5 triệu đồng

Vios E

+ Hỗ trợ lệ phí trước bạ: 16,5 triệu đồng

+ Tặng camera hành trình trị giá 4,5 triệu đồng
Thiết nghĩ không nên xem phong thủy khi mình amater cũng không nên xem thầy amater, càng ko lên mạng xem mấy trang giật tịt phong thủy online.
docter cũng có docter this docter that, fengshui cũng thế chơi phong thủy phải chơi cho tới, amater là hỏng, thôi bác cứ thích con nào xúc con đây là lành tính, anh chị công giáo có quan trọng phong thủy đâu vẫn giàu đấy thôi

• Like
Reactions: Osin