Hạng B1
17/8/19
51
25
18
40
Tốt nhất là chọn màu mình thích, chứ hợp mệnh mà mỗi lần nhìn vợ hai ko thấy ưng con mắt thì may mắn thế nào được :)

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Thiết nghĩ không nên xem phong thủy khi mình amater cũng không nên xem thầy amater, càng ko lên mạng xem mấy trang giật tịt phong thủy online.
docter cũng có docter this docter that, fengshui cũng thế chơi phong thủy phải chơi cho tới, amater là hỏng, thôi bác cứ thích con nào xúc con đây là lành tính, anh chị công giáo có quan trọng phong thủy đâu vẫn giàu đấy thôi
Đây mới là ý đẹp lời hay
Xe màu hợp mạng, nhưng máy thì không hợp -> nằm đường suốt ngày
Xe như dàn xi nê, có luôn Karaoké ... nửa đường hết bình vì độ khủng dàn âm thânh (không nói đến bình, máy phát)
Xe có dán phim chống nắng, cách ánh sáng, tối thì chẵng thấy đường phải độ thêm đèn, chói rồi đụng , chưởi nhau
Tự nhiên gắng Start&Stop, CC, sau đó đạp thắng mà nó không chịu ngừng lại... đổ thừa cướp thắng

Vậy thì có nên hay không nên, Mấy thằng tây mua xe màu tứ tung mà tại sao nó giàu vậy ? tai nạn ít vậy, và xe bền vậy ?

Người mệnh hoả mua xe màu đỏ (cùng mệnh) vượt đèn đỏ thì chúng nó táng vào thì đỏ vàng cũng thế.
Người mạng thổ mua màu vàng đất, không có thì để màu cam hay sao ?
..... Quang trọng có tiền mua đúng theo ý mình thích, khỏi độ chế gì cả ... Thế là xong

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
25/7/18
584
1.977
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Cứ vòng 1 vài nước phương tây mà cuộc sống họ xa hoa về là thay đổi quan niệm ngay, họ cưới ko cần coi ngày, chết chôn ko cần xem giờ, ko tử vi số mệnh, cưới không xem mệnh hợp hay khắc, xe ko cần màu hay hợp....mà vẫn giàu sang sung sướng, hàng năm ăn choi du lịch khắp thế giới.

• Like
Reactions: Toietmoi and Osin
Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Cứ vòng 1 vài nước phương tây mà cuộc sống họ xa hoa về là thay đổi quan niệm ngay, họ cưới ko cần coi ngày, chết chôn ko cần xem giờ, ko tử vi số mệnh, cưới không xem mệnh hợp hay khắc, xe ko cần màu hay hợp....mà vẫn giàu sang sung sướng, hàng năm ăn choi du lịch khắp thế giới.
Đó là do tín ngưỡng họ khác, chứ đâu phải họ ko có tín ngưỡng. Tín ngưỡng của họ đa phần là thiên chúa, mà trong đó còn chia ra các nhánh riêng, nên họ ko quan tâm phong thuỷ nhân tướng theo phương đông. Họ cưới ko coi ngày nhưng thử nếu ko có cha chứng giám xem, đẻ con ko làm lễ rửa tội xem. Họ ko tin ma nhưng tin quỷ, phù thuỷ. Nên việc bác chủ hay bất cứ ai khác tin vào phong thuỷ mua xe xây nhà thì quá là bình thường với người phương đông. Có thờ có thiêng, có kiêng có lành; câu này đúng cho cả người phương đông lẫn phương tây

Hạng C
25/7/18
584
1.977
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Đó là do tín ngưỡng họ khác, chứ đâu phải họ ko có tín ngưỡng. Tín ngưỡng của họ đa phần là thiên chúa, mà trong đó còn chia ra các nhánh riêng, nên họ ko quan tâm phong thuỷ nhân tướng theo phương đông. Họ cưới ko coi ngày nhưng thử nếu ko có cha chứng giám xem, đẻ con ko làm lễ rửa tội xem. Họ ko tin ma nhưng tin quỷ, phù thuỷ. Nên việc bác chủ hay bất cứ ai khác tin vào phong thuỷ mua xe xây nhà thì quá là bình thường với người phương đông. Có thờ có thiêng, có kiêng có lành; câu này đúng cho cả người phương đông lẫn phương tây
Tín ngưỡng, đạo khác hoàn toàn với mê tin nhé.

• Like
Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Quan niệm chọn màu theo mệnh không biết từ đâu mà ra, bởi cha ông ta khi xưa làm gì có xe hơi đâu mà chọn.

• Like
Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Tín ngưỡng, đạo khác hoàn toàn với mê tin nhé.
Đó là do bác nhìn cá nhân và áp đặt chuyện người ta chọn màu hợp mệnh là mê tín. Ví dụ cũng quay trở lại bên tây phương họ kiêng kỵ con số 13 và 666, một số tòa nhà ko có tầng 13, vì liên quan đến truyền thuyết trong tín ngưỡng của họ, vậy mình có coi đó là mê tín ko? Mê tín phần nào đó cũng từ trong tín ngưỡng mà ra, nó là cái tiêu cực thái quá. Còn cái việc chọn màu xe hợp mệnh của bác chủ rất bình thường

• Like
Hạng C
25/7/18
584
1.977
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Đó là do bác nhìn cá nhân và áp đặt chuyện người ta chọn màu hợp mệnh là mê tín. Ví dụ cũng quay trở lại bên tây phương họ kiêng kỵ con số 13 và 666, một số tòa nhà ko có tầng 13, vì liên quan đến truyền thuyết trong tín ngưỡng của họ, vậy mình có coi đó là mê tín ko? Mê tín phần nào đó cũng từ trong tín ngưỡng mà ra, nó là cái tiêu cực thái quá. Còn cái việc chọn màu xe hợp mệnh của bác chủ rất bình thường
Đọc lại bài tôi viết đi, áp đặt chỗ nào, tôi nói là đi qua các nước phát triển thì sẽ thay đổi được cái tư duy ấy thôi, đừng có mà kiêng kỵ hay mê tín quá, cái nào cũng dc, nó chẳng ảnh hưởng gì cả. Phương tây nào kỵ số 13, ký túc xá, căn hộ, biển số xe, ....số 13 đầy. Tóm lại là mua tùy ý, ko nên đưa cái tín ngưỡng, mê tín vào mấy cái này, phương tây người ta đưa người lên không gian rồi đó

• Like
Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
- Không có tầng lầu 13
- Không có ghế 13 trên máy bay .
- Họ thích cú (chouette/owl) còn vn mình ghét

Thật tế số 13 là liên quan đến kinh thánh theo thiên chuá giáo (đại đa số tây phương) ... tôi không bàn vào (nhất là ngày 13 thứ sáu) 666 cũng như thế.

Nhưng đôi khi chấp nhận, hay quy luật cũng là cái hay, thí dụ 1/1 là đầu năm, một truyền thống vì lý do nào đó.

Còn màu thì cũng tuỳ .... thí dụ như quân đội xứ tuyết thì quân phục trắng, còn không thì rằn ri, xanh lục, cho đến xám, vàng cho sa mạc ...

Trở về chủ đề : màu xe không có liên quan gì đến mạng cả, chỉ là hình tượng mà thôi, nhưng nếu chủ xe thích thì cứ để
Vậy các bác chọn màu theo ý của mình nhé , xe đỏ đụng xe vàng .... là hoả khắc kim -> xe đỏ đúng :):):) vì tương khắc
Xe đỏ không bao giờ đụng với xe nâu -> vì tương sinh :):):)

Ủa nói một hồi kéo em qua bên ngũ hành là sao vậy ta ....

Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Em thấy các nhà tài phiệt, các nguyên thủ quốc gia toàn đi xe màu đen, không thấy ai chọn màu khác cho hợp mệnh :p

Chỉnh sửa cuối:
  • Like