Tập Lái
19/11/12
42
0
0
55
Hihihi
Ngày xưa xét ngoịa hình > mình thích xe Nhật.Ford thời trước chưa ưng lắm
Nhưng khi xem qua mẩu 2012 > Focus,Fiesta > ra show room > quyết ngay.
Fiesta đúng có lổi về bình điện (nội địa hóa cái acquy) , mình hơi dị ứng.Ngặc cái không nội địa hóa 1 số thứ chắc xe cũng chả rẻ được .Mình tự thay bình điện luôn (trẹo... mấy
cái bình cực tốt )
Còn khi sử dụng thực tế > đi xe Ford sướng hơn xe Nhật nếu cùng phân cấp.
Option xét ra cũng good hơn,vd âm thanh nhất là phần âm thanh chất Mỹ> không tốn tiền nâng cấp .Đương nhiên còn nhiều thứ nữa...quay số giọng nói...
MP3 thôi cũng phê lòi kèn :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
9/4/11
535
18
18
49
Mường Lay, Lai Châu
Em đang chạy ESC 2012,
Em không biết gì về ESC, cứ đổ săng là chạy, em không hiểu sao với 830 triệu lại có thể mua được 1 cái xe tốt như vậy ở SGF, ka ka ka

Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35
vickie_tranxd nói:
Truoc het em xin cam on cac bac da cho em nhung loi khuyen ve dong xe ford, nhat la bac Xe Dap, co the noi toi bay gio 80% la em se muc em Ford nhung em mot cau hoi cuoi cung la em co nghe noi hop so cung Focus khong ben, co the noi la nhu Honda (em xin loi cac bac nao dang xai dong Honda), vay cac bac co the giai thich giup em neu duoc trong tuan sau em se di lay xe.
hộp số ko dễ gì hư đâu bác,nhà sx tính hết rồi (trừ trường hợp đang chạy bác bỏ số lùi thôi :D:D)

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
nam khang nói:
Em đang chạy ESC 2012,
Em không biết gì về ESC, cứ đổ săng là chạy, em không hiểu sao với 830 triệu lại có thể mua được 1 cái xe tốt như vậy ở SGF, ka ka ka

Tự xướng..... thì phải đổ săng mới chại chứ.... 830 chẹo mà còn kêu rẻ.... ở trời tây nó có giá cở 15k $ thui.

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
milkyqh nói:
nam khang nói:
Em đang chạy ESC 2012,

Tự xướng..... thì phải đổ săng mới chại chứ.... 830 chẹo mà còn kêu rẻ.... <span style=""color: #ff0000;"">ở trời tây nó có giá cở 15k $ thui. </span>
Thế Bác có tìm hiểu luôn ở bên trời Tây của Bác các thứ tiền phụ trợ ngoài giá xe như : thuế, lãi trả góp, phí ra biển, bãi đậu, bảo dưỡng, xăng....so với VN thế nào ko Bác??
Thêm cái xe càng cũ phí BH càng nặng, chỉ có mục 1 lỗ nhỏ trong lòng vè là ko qua lọt đăng kiểm, tới lúc muốn bỏ cái xe luôn thì cũng phải trả phí xử lý chứ đừng nói là xe trên 10 năm còn bán lại giá tốt như ở VN.
E thấy trời Tây đi xe có gì sướng hơn VN đâu ! chẳng qua là mọi người hay bị cái giá thấp hơn của nó dẫn độ đến lầm tưởng thôi ! ở bển mua cái xe giá thấp chủm xong rồi sau đó mình sẽ phải phát khóc với các thứ chi phí nuôi nó, đi khoảng vài năm gộp lại hết chắc cũng phải bằng hoặc hơn cái giá mua xe...trên trời + cả các loại phí nuôi xe tại VN :D:D.
Than khổ hoài chi ! cứ tự kỷ...í lộn...tự tử...í lộn...tự sướng với VN của mình chút chớ...he he...

Last edited by a moderator: