Tập Lái
24/5/11
5
4
3
47
Hà Nội
bac cho vao hang kiem tra cho nhanh. xe em vua bi nhu bac ra khoi trang + dieu hoa khong thay mat di vao gara phat hien ra bi ran mat may thay mat 30t. nguyen nhan do het nuoc lam mat

Tập Lái
7/6/10
37
0
0
Trung_R8 nói:
Tình hình là em vừa ấy con santafe SLX máy dầu full option hôm 7/7 vừa rồi , hôm kia xe vừa dừng ngay 1 ngã tư trên đường Đồng Khởi tự nhiên xe nó xả ra khói trắng quá trời , mịt mù luôn lúc này xe em chạy đợc 670km rồi , mấy người đi 2 bánh xung quanh tưởng xe em bị cháy dừng lại chỉ la um sùm làm em ngồi trong xe giật mình tưởng tông trúng ai hay xe cháy thật mở cửa ra coi thì thấy khói không thấy đường luôn nhưng không có mùi khét hay gì hết nên lên xe đi tiếp @@ Hôm sau có hỏi 1 anh bên OS thì anh ấy nói xe xả kiểu ấy thì bình thường @@ HÔm nay xe chạy được 920km thì dừng ngay ngã tư lại xả khói trắng 1 lần nữa @@ . Em không hiểu nó như thế nào nên đành nhờ anh em chỉ giúp , cái hiện tượng ấy là thế nào ??? lâu lâu nó xả như vậy hay xe mới nó xả vài lần rồi hết hay có cách nào kắc phục cứ nó cứ xả kiểu đó thì ấy anh XXX thấy xe em thì thích lắm ^^Xin anh em chỉ giúp .
Theo em được biết hiện tượng này xảy ra trước đây ở những dòng xe chạy động cơ Desel như Santafe hay Daewoo Winstorm nhập khẩu được sản xuất từ năm 2008 trở về trước gọi là trung hòa khí thải. Do xăng, dầu ở VN còn nhiều tạp chất nên khi các bác sử dụng lâu ngày sẽ có hiện tượng khói trắng xả ra ở pô, cái đó là động cơ nó đốt hết cái tạp chất bẩn có trong dầu để làm sạch động cơ. Còn ở các dòng xe cao cấp sử dụng động cơ xăng ( xe nhập khẩu có nguồn gốc từ Châu Âu hay Bắc Mỹ ) sử dụng lâu ngày thì các bác nên kiểm tra đầu kim phun xăng. Tiêu chuẩn khí thải của VN mình mới ở chuẩn Euro 2 thôi các bác ợ. Đây là ý kiến chủ quan của em, bác nào thấy còn thiếu hay sai thì mong các bác bổ sung thêm giúp em ạh....:)

Hạng D
15/6/11
1.236
24
38
bây giờ em chạy , em cảm thấy bình thường rồi ^^ lúc đầu mới lấy xe về còn sợ sợ =))

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Hehe xe mấy bác hiện đại quá bị thế , riêng xe 2009 cho xuống Euro 3 hết bị ra khói trắng