Hạng D
15/6/11
1.236
24
38
Tình hình là em vừa ấy con santafe SLX máy dầu full option hôm 7/7 vừa rồi , hôm kia xe vừa dừng ngay 1 ngã tư trên đường Đồng Khởi tự nhiên xe nó xả ra khói trắng quá trời , mịt mù luôn lúc này xe em chạy đợc 670km rồi , mấy người đi 2 bánh xung quanh tưởng xe em bị cháy dừng lại chỉ la um sùm làm em ngồi trong xe giật mình tưởng tông trúng ai hay xe cháy thật mở cửa ra coi thì thấy khói không thấy đường luôn nhưng không có mùi khét hay gì hết nên lên xe đi tiếp @@ Hôm sau có hỏi 1 anh bên OS thì anh ấy nói xe xả kiểu ấy thì bình thường @@ HÔm nay xe chạy được 920km thì dừng ngay ngã tư lại xả khói trắng 1 lần nữa @@ . Em không hiểu nó như thế nào nên đành nhờ anh em chỉ giúp , cái hiện tượng ấy là thế nào ??? lâu lâu nó xả như vậy hay xe mới nó xả vài lần rồi hết hay có cách nào kắc phục cứ nó cứ xả kiểu đó thì ấy anh XXX thấy xe em thì thích lắm ^^Xin anh em chỉ giúp .

Hạng D
17/3/09
3.063
4
38
Xe em thỉnh thoảng cũng ra khói trắng, yên tâm đi bác !

Có bác nào rành nguyên lý vận hành của hiện tượng này giải thích dùm bác ấy !

Tập Lái
11/4/11
36
3
8
nghe vậy mà các bác nói là bình thường là sao. tiêu chuẩn khí thải của xe đó là bao nhiêu vậy bác? xe ra khói mịt mù mà cũng là bình thường
mai mốt nó bốc lửa cũng bình thường đó bác. em như bác là em tống nó đi sang hãng khác mua rồi!

Hạng B2
11/11/07
439
20
18
36
nuisang nói:
nghe vậy mà các bác nói là bình thường là sao. tiêu chuẩn khí thải của xe đó là bao nhiêu vậy bác? xe ra khói mịt mù mà cũng là bình thường
mai mốt nó bốc lửa cũng bình thường đó bác. em như bác là em tống nó đi sang hãng khác mua rồi!
Bác nên tham khảo môt số bài viết cũ của các bác đang chạy xe SF nhập trước nhé. Đây là hiện tượng trung hòa khí thải của xe thôi, do SF full đạt tiêu chuẩn khí thải Euro 4 nên mới có hiện tượng này. Bác chủ thớt cứ an tâm mà chạy nhé.

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
nuisang nói:
Em noi mot cau mong Bac dung gian, Bac nen tim hieu nguyen nhan hay nguyen ly van hanh xu ly khi thai cua HuyndaiSantaFe 2007 tro di roi hay len tieng Bac ah, khong thi moi nguoi che minh khong biet gi ma cu len tieng.
Em xin loi may em mat Vkey nen khong go TV duoc.

Hạng B2
22/5/09
480
8
18
39
hehe, e nói bác ấy chưa tin nên hỏi mọi người cho yên tâm. Cũng tốt mà tại mọi ý kiến đều quy về 1.=> No problem.

Hạng D
15/6/11
1.236
24
38
tuan_SOS nói:
hehe, e nói bác ấy chưa tin nên hỏi mọi người cho yên tâm. Cũng tốt mà tại mọi ý kiến đều quy về 1.=> No problem.
troi anh Tuan noi the @@ em tin ma =)) em hoi cai hien tuong do la nhu the nao ??? nguyen li cua no the nao ma co hien tuong do thoi =))phai tim hieu coi tai sao co hien tuong do chu @@  di xe ma khong hieu xe bi cai gi thi sao ma di anh =))Biet la khong sao roi ,nhung coi co cach nao de khac phuc vi tu nhien dung giau duong xa khoi qua troi nhin hoi mac co =))