Chuyện của em đau lòng lắm các bác ạ. Hôm trước em đi xem bói cùng vợ cả của em. Vì đường hẹp quá nên xe không thể vào đến nơi được. Vậy nên em phải để xe ở ngoài đường xóm. Lúc ra lấy xe về em thấy khoảng hơn 10 tên tuổi từ 7 - 10, thằng thì ngồi trên nóc xe, thằng thì ngồi trên ca bô, lại còn hai thằng "con con" mỗi thằng một bên đang đu người trên 2 gương chiếu hậu nữa chứ. Trên tay chúng nó mỗi đứa đều cầm một cục gạch non và đang say mê vẽ nốt những hình vẽ bỏ dở trên xe em. Lúc đó không hiểu tâm trạng em thế nào nữa, em cay quá chạy đuổi bắt chúng nó một đoạn xa mà cuối cùng không bắt được đứa nào cả các bác ạ, vì chúng nó mỗi đứa chạy một đuờng (Khôn phết). E lại gần xe em thì thấy không còn một chỗ nào không có hình vẽ của chúng nó, toàn hình thù quỷ quái gì không biết nữa, hình nhỏ nhất cũng phải to bằng bàn tay. Hic !!! E buồn ghê gớm các bác ạ. Mang về sơn tổng thể lại cả xe hêt hơn 10T. Đứt hết cả ruột, ( mặc dù thầy bói hôm đó nói là em đi xe đó có nhiều lộc lắm ). Lộc chẳng thấy đâu em thấy toàn "gạch".

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net
RE: Các bác ơi chia sẻ cùng em nỗi đau này!

Ủa, vậy lúc đó thầy không nói là xe bác bên ngoài có người vẽ à :D:D:D

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Em cũng tính hỏi như bác hoatran . Thôi kiếu cái vụ bói toán nhé bác . Lợi bất cập hại . Chia buồn cùng bác .

Hạng B2
16/3/07
433
3
18

Chia buồn cùng bác! Trường hợp này em cũng bị rồi, nhưng may mắn thay con xe của em là con xe ghẻ và mức độ tưởng tượng của mấy thằng trẻ con này cũng có giới hạn nên không sao. Hôm đấy em đi đám ma ở Long Hải, đậu xe ngay trước cửa nhà, sau khi vào trong chia buồn cùng gia quyến xong quay ra thì em thấy khoảng 5 - 6 thằng chia làm 2 phe, mỗi phe 1 đầu, chúng nó đồng thanh hô to: 1 2 3 và cùng lao đến xe em, 1 bứơc lên cản xe, bước nữa là lên capo, vài bước trên nóc và tiếp đất ở đầu bên kia, chưa kịp phản ứng thì chúng nó biến mất rồi, tức mà không làm gì đc, cũng may là cuộc thi của chúng nó vừa mới diễn ra nên xe em chỉ bị móp 1 ít. :D

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

hic hic, nhắc mới nhớ, e về quê ở Cao Lãnh, mấy bà hàng xóm bế con lên capô trứoc sau cho con ngồi ăn, chân cẳng đất đai thấy thuơng. rồi mấy thằng nhóc lớn hơn tí, để nguyên dép nhựa lên capô ngồi hát chung cho e nó ăn cơm

hu hu .... sơn tút k biết bao nhiêu lần cho đủ :mad:[&:]:(

Hạng C
31/8/07
880
6
18

Cái này thì nhiều khi là vô tình của người xung quanh thôi em hay vào OS mới biết chứ không cũng bé cái lầm. Khách đến nhà chơi, để xe ngoài ngõ khi về thấy 1 ông soi đang kiếng chiếu hậu phải nặn mụn trứng cá.

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: vioswhite

hic hic, nhắc mới nhớ, e về quê ở Cao Lãnh, mấy bà hàng xóm bế con lên capô trứoc sau cho con ngồi ăn, chân cẳng đất đai thấy thuơng. rồi mấy thằng nhóc lớn hơn tí, để nguyên dép nhựa lên capô ngồi hát chung cho e nó ăn cơm

hu hu .... sơn tút k biết bao nhiêu lần cho đủ :mad:[&:]:(
Vậy con Lexus của bác Kotex thẩm mỹ mấy lần rùi ah:D:D:D. Sao em nhìn em nó thấy con Zin lắm mừ[8D][8D][8D]

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

Sao em nhìn em nó thấy con Zin lắm mừ

mắt bác đâu phải mắt thần của các thợ đâu nè .... mới làm nguyên con lun gồi ... mừng sanh nhật OS mờ

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Xót thật chứ!Chia buồn với bác nhé,lần sau bác nên ở ngoài mà trông xe hoặc đi đâu nhớ nhờ người nhà người ta ra trông xe cho mình yên tâm chứ kiểu này đau-xót và tức nữa chứ.Hồi trước tui còn đi em Civic ,ăn đám cưới trong một cái nhà thờ ở đường Lạc Long Quân xong ra,thấy bọn trẻ quây quần nghịch phá quanh xe là biết thôi rồi...Sáng ra nhìn xe mình trầy mà xót tới giờ luôn![>:]

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Cái này sao nhiều bác bị thế:D
Năm ngoái em đi với ông anh về quê, khi ra về cũng thấy mấy đứa nhỏ nó bu xung quanh, em nghĩ chắc nó thấy xe đẹp nên nhòm thôi:D Ai ngờ về nhà đậu xe mới thấy nó chơi 2 cái hình sọ người tổ bố 2 bên xe, rồi đứa nào đó buồn đời rạch từ đầu tới cuối thân xe mới đau chứ. Giờ em thấy con nít bu quanh xe là biết kết quả rồi