Hạng C
25/2/05
684
10
18
44
RE: Các bác PRO cho lời khuyên

Bác nếu không chịu đc khả năng nuôi vợ hai hoặc vợ cả bác làm rát tai bác quá thì hãy bán! :D
Nếu ko thì cố giữ lại mà chạy, em thấy xe mình tự lấy về, chăm chút nó mà bây giờ bán lỗ hoặc chờ mua xe khác thì uổng lắm.
Còn việc bán mà giấy tờ Bank vẫn giữ chả có gì là khó cả, cứ đặt trước tiền rồi bác lấy đem trả hết + nộp một khoản phí phạt (do bác trả sớm trước hạn) là 30 phút lấy về giấy tờ ngay.
Mong bác vẫn đủ sức giữ được vợ 2 !

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

em có vài ý mọn muốn góp ý cùng bác ! đọc bài của bác em nhận thấy như vấy : cái khó khăn và cũng là điều bác băn khoăn nhất là giá xe sau khi VN gia nhập WTO phải không ạ ? và chiếc xe bác mua là tài sản rất lớn , nên bác sợ khi VN vào WTO rồi thì trị giá cái "tài sản lớn" ấy nó không còn thực sự lớn nữa phải không ạ ? chính vì cái điều này mà nó làm cho bác bồn chồn , bán thì thương vương thì tội !
ý kiến và nhận định của em như vầy :
bác cứ để ý thật kỹ tới tổng thời gian đàm phán để VN gia nhập WTO thì bác cũng sẽ nhận thấy điều gì đó ! thời gian kéo dài hơn nhiều nước khác , lý do ? điều này theo nhận định của em thì VN chậm đạt được thoả thuận cũng bị ảnh hưởng rất nhiều do ta đặt ra lộ trình giảm thuế cho các mặt hàng (trong đó có xe hơi) dài hơn so với yêu cầu của các đối tác .
chính vì lý do này mà sau khi VN gia nhập WTO khoảng 5 - 7 năm thì giá xe vẫn chưa có nhiều sự thay đổi . hai nữa hệ thống giao thông của ta còn quá lạc hậu , chưa theo kịp sự phát triển về khinh tế , xã hội . chính điều này làm cho những người có trách nhiệm phải có biện pháp ngăn chặn sự bùng phát về nạn kẹt xe ( biện pháp hữu hiệu nhất vẫn là khống chế giá xe ở tầm cao) . ở đây ta không lên ví với các nước khác bởi vì do hoàn cảnh của Vn là đất chật người đông . nếu giá xe bằng với Lào hoặc Campuchia thì sẽ không có đường để đi ! nền kinh tế tư nhân của ta lại hơn hẳn so với Lào hoặc Campuchia , chính điều này sẽ cho thấy tại sao ở Lào , Campuchia giá xe rẻ mà không bị ùn tắc gia thông !........
còn nhiều điều muốn viết nhưng mỏi tay quá nên thôi !:D
vậy đó ! hy vọng đọc xong những dòng này sẽ làm giảm đi những lo lắng đang làm nặng trĩu lòng bác ! kính bác !

Last edited by a moderator:

HẦU HẾT GÓP Ý ĐỀU KHUYÊN BÁC GIỮ XE, nhưng bác tính kỹ đi, xe cũng chỉ là một phương tiện đi lại và tài sản, bác quí nó như vợ con sao?mình bán xe giải quyết tình hình kinh tế đã, sau đó thoải mái đầu óc đi tìm hợp đồng mới , chứ thiết kế nội thất mà đầu óc vướng bận chuyện ngân hàng thì khó mà thiết kế tốt được. nếu tôi là bác, tôi sẽ bán, sau này mình mua xe khác, vợ con bác chắc cũng thông cảm,không có xe cũng chẳng có vấn đề gì, bớt được khá nhiều tiền đấy nhé.Có thể tôi có ý kiến không hợp tai các bác, mong thông cảm nhé.

Hạng B2
3/8/06
443
0
16
49
Hà nội

Mọi ý kiến trong 4R rất hay và chân thành !
CẢm ơn các Pro và những người đã đang từng sài xe!

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Trích đoạn: xdhungviet

.Có thể tôi có ý kiến không hợp tai các bác, mong thông cảm nhé.
Bác luôn thế mà riết rồi thành quen làm sao mà giận cho được Bác:D:D:D
E đùa tí thôi bác đừng con RẬN e NHÉ:D:D