Hạng B2
3/8/06
443
0
16
49
Hà nội
Em mới rước vợ hai về được có 1năm mà thấy tốn goá ! E vẫn còn hai năm trả góp nữa ! Có người khuyên em gả cho người khác bi giờ còn được giá chứ sao WTO thì xong luôn ! Nhưng tính em đã không có tiền thì chớ lại muốn dữ em nó lại để làm kỷ niệm, hồi em cưới nó về cả nhà đều vui nhưng bây giờ tài chính của em lại kẹt quá, bán đi chỉ giải quyết nhất thời thôi , cho em nó đi ở thì ko ăn thua gì mà đêm nằm ngủ cứ lo ngay ngáy, sót xe . EM VỐN YÊU XE MÀ !:(
Các bác có kinh nhiệm thì cho em lời khuyên nha ![8|]

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
RE: Các bác PRO cho lời khuyên

Nếu để giải quyết vấn đề kinh tế trong gia đình thì việc bán xe cũng tốt. Nhưng nếu bác có thể vượt qua khó khăn tài chính mà vẫn giữ chiếc xe mà bác yêu thích là điều cũng nên làm. Nếu bác quyết định bán đi ... để chờ cơ hội mua xe giá rẻ thì không biết đến khi nào:(... trong thời gian đó bác lại phải cưỡi con 2 bánh, và không còn an toàn khi ra ngoài đường dưới mưa bão hay nắng gắt và những chuyến đi du lịch cuối tuần cùng với gia đình.

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Chuyện thường ngày thôi, có nhìu người góp còn 1 năm nữa mới xong mà số tiền góp = với giá xe hiện tại. Theo em bác cố gắng bán cái gì khác rồi trả góp hết 1 hoặc 2 lần để khỏi lo tiền lãi, rồi sau đó nếu kẹt thì gả vợ sẽ đỡ hơn, số tiền còn lại cưới vợ mới vừa với tài chính của bác

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Đúng là một sự lựa chọn khó khăn cho bác, và cho những ai mua xe trả góp cách đây 2 năm...Em nghĩ trường hợp bất đắc dĩ lắm mới bán thôi bác à. Chứ còn sau WTO nước xuống thì bèo cũng xuống...Nêú sao WTO bác vẫn phải có xe đi thì xe bác hạ thì xe các loại khác cũng hạ thôi...

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Bác lại lâm vào tình thế tiến thoái lưỡng nan rồi. EM không biết tình hình tài chính bác như thế nào, thật sự bác có thể gồng gánh góp tiếp 2 năm nữa không? Nếu bác có khả năng góp tiếp mà không ảnh hưởng đến việc chi tiêu chủ yếu trong gia đình thì nên cố giữ lại mà đi tìm cách vượt qua cơn khốn khó. Còn ngược lại nếu bác phải hy sinh việc chi tiêu sinh hoạt trong gia đình để cố gắng giữ em nó lại thì không nên.

Vấn đề sau WTO xe rẻ hay không rẻ thì không quan trọng lắm vì sau này nếu bác bán rẻ thì bác mua lại chiếc khác cũng với giá rẻ thôi.

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Còn đang trả góp thì thủ tục bán xe chắc phức tạp lắm. Mà bán cũng bị ép giá ghê lắm.

Theo em mình xoay cách khác còn xe cứ để đấy đi bác ơi.

Ai cũng nghĩ vào WTO xe xuống như bác thì bây giờ mọi người đổ xô bán xe rồi.

Đánh lô tô với đời đê bác. :D

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Bác 911: Xét về Tài chính theo Bác thì phải bán, xét về tâm tư theo Bác thì ko bán . Thật sự mà nói khi Bác quyết định mua xe thì thông tin về WTO cùng đã chín muồi ,nhưng Bác vẫn quyết định mua (Giống E và nhiều Bác khác) do đó Bác có thể loại bỏ ảnh hưởng này,vì mọi thứ vẫn còn là suy đóan.Nếu vì lí do Tài chính E ko dám ý kiến gì nhưng nếu con tim Bác bảo phải giữ lại thì cứ giữ Bác Ạ,hãy kiên định giống như lúc Bác quyết định mua ấy.ngoài ra Bác Vẫn có thể cho Thuê xe nếu nhu cầu đi lại ko nhiều (đương nhiên là đau xót lắm khi phải cho vợ 2 đi làm xa).Theo E thì Bác cố gắng vượt qua và giữ E nó lại là tốt nhất
Bác Tùng Râu: Bác dọa làm Bác ấy sợ à:D:D:D, xe đang trả góp khi bán cũng đơn giản thôi không khó đâu: Người mua mới nhận xe ,chồng tiền và giữ lại 1 ít ,người bán lấy tiền đó thanh toán hết cho Ngân hàng (1 ngày) và nhận Giấy ĐK xe về làm thủ tục sang tên bình thường

Hạng B2
17/7/06
251
2
18
TP.HCM

Bác Sunlight911 ah ...!Em có kế này mọn này các Bác xem có đuọc không nhé....???Lúc truóc 1 mình mình nuôi 2 vọ...
.hihi...!bi giò thòi buỗi khó khăn nên...mình nhò vọ 2 nuôi vọ 1 chung vói mình..?? . ahah...hihi..cho gia đình thêm phần đoàn kết..!!..lúc này có thễ mình biết đuọc tình cãm cũa vọ1 voi vọ 2 lun... ...kakak ,em xin ý kiến cac bác...
...(nếu có gí không đúng mong các bác thú lỗi...):D:D???

Xe trả góp giấy tờ đâu có gì là rắc rối ! cũng dễ mà !

Bác cứ đợi WTO mong giá rẻ thì hoàn toàn chưa có cơ sở đâu Bác , vì sau khi gia nhập rồi các chính sách đều có thời gian thực hiện theo từng giai đoạn chứ không phải làm cái "rụp" 1 phát thuế từ 80% còn 10% đâu Bác ơi! Mọi chuyện đều chỉ là dự đoán .

Như thị trường Chứng khoán Việt Nam cách đây hơn 1 Tháng, ai cũng dự đoán ( từ báo chí tới các "chiên da ") khi SacomBank lên sàn thì sẽ kéo theo thị trường sôi động trở lại, thực tế thì sao ? Ngay cả CP của SamcomBank cũng bị thị trường kéo tụt xuống luôn , 1 tuần nay mới lóp ngóp từ từ lên lại :D

Thế nên Bác ráng tính toán sao để giữ lại vợ Hai, gả đi rồi buồn lắm :(

Hạng B2
3/8/06
443
0
16
49
Hà nội

Đối với tôi thì bán em nó đi thì quá dễ ! Bán đúng giá là có người mua ngay vì xe tôi đi kỹ lắm, mua lại còn có thưởng ! Nhưng đó ko phải là vấn đề vì tui vẫn yêu xe ghê lắm (Lần đầu sắm xe) . Ừ thì mọi thứ đều tện lợi theo xe ,từ cho vợ con , bố mẹ đi chơi, đến việc mình đi làm, con đi học cũng thấy công sức của cuộc đời nó xứng đáng ,Hồi tui rước em nó về thì đâu khó khăn giề đâu, làm cái nghề nội thất kiến trúc nên tài chính nó không ổn định như dự đoán của mình thôi ! Chắc là sẽ cố gắng giữ em nó lại cho vui cửa vui nhà !
Cảm ơn các bác đã cho những lời khuyên hay!

Đèo cao thì mặc đèo cao, nếu đèo cao quá thì ta đi vòng !