Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Xe em đc ~74k, tới giờ vẫn chưa thấy vấn đề gì, chỉ nghĩ muốn làm vậy để Tết làm chuyến Nha Trang cho nó ngon thôi. Mà thấy nhiều lúa quá, lại ko có "quỹ đen" để lo việc này (qua Tết sẽ thông thả mà lo em nó đc).
Ko biết có bác nào mai rảnh rảnh uống cafe góp ý dùm em với.
74k thì đâu đã tới kỳ thay curoa cam đâu bác, trừ khi có j bất thường.
Làm nhẹ tay lái thì e đã làm bên AMC hồi giá còn 1.7 tr. Nhẹ và ổn, ko như nhiều bác lo lắng zụ lên cao tốc hết đầm.
Ngoài ra bác có thể coi vụ rô tuyn này nọ. Tốt nhất mang xe qua autochien hoặc OTOKIM nhờ coi giùm, cái nào cần thay mấy bác í tư vấn nhiệt tình.
Chơi kỳ vậy. Fan MIT càng ngày càng bị phụ bạc. Mà 1 đợt vào tháng nào vậy bác?
Em đoán đợt tháng 12/2015 bác ợ. Hí hí

1/4/07
21.987
16.722
113
0913168658
Xe bác hiện đường trường bao nhiêu km/l? Nếu km chính xác thì
Thay nhớt hôp số để qua tết (nếu nhớt vẫn còn màu đỏ).
Bác ra cao tốc đạp 120km/h xem có vấn đề gì không, nếu không thì khỏi thay nhún va rotyl.
Thay dây curoa máy gấp, không cần thay curoa Cam.
Bảo dưỡng hệ thống lạnh.
Lọc xăng.
Nhớt, Lọc Nhớt, Lọc gió (nếu lâu chưa thay. chai xúc béc đỏ thùng xăng..
Xúc họng ga.
Nên làm nhẹ tay lái.

Làm ở đâu tùy bác quyết định.

Hạng B1
10/10/13
73
61
18
Xe bác hiện đường trường bao nhiêu km/l? Nếu km chính xác thì
Thay nhớt hôp số để qua tết (nếu nhớt vẫn còn màu đỏ).
Bác ra cao tốc đạp 120km/h xem có vấn đề gì không, nếu không thì khỏi thay nhún va rotyl.
Thay dây curoa máy gấp, không cần thay curoa Cam.
Bảo dưỡng hệ thống lạnh.
Lọc xăng.
Nhớt, Lọc Nhớt, Lọc gió (nếu lâu chưa thay. chai xúc béc đỏ thùng xăng..
Xúc họng ga.
Nên làm nhẹ tay lái.

Làm ở đâu tùy bác quyết định.
Cao tốc tp-long thanh-dầu giây em đạp 100km/h thì êm ru, chưa thấy vấn đề gì hết. Đường trường em đi chưa kĩ thuật lắm nên còn khoảng 13l/100km.
Khi dừng mở AC máy hơi gầm + rung rung, ko biết có phải cao su chân máy ko nữa.
Những thứ bác Trường nêu trên làm thì thiệt hại sao bác.

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Cao tốc tp-long thanh-dầu giây em đạp 100km/h thì êm ru, chưa thấy vấn đề gì hết. Đường trường em đi chưa kĩ thuật lắm nên còn khoảng 13l/100km.
Khi dừng mở AC máy hơi gầm + rung rung, ko biết có phải cao su chân máy ko nữa.
Những thứ bác Trường nêu trên làm thì thiệt hại sao bác.
Có đi đâu ngang thủ đức hú em cafe thế nào sau cafe bác cũng bán xe.... Hehehhehhe.. NÓi vui thôi, đừng lo cả, xe đang đi vậy còn ngon,đem vào hãng cho kiểm tra làm nhớt , nhẹ tay lái, và nhớt hộp số, xong rồi nhờ kiểm tra mấy cái kia...
Rồi ra ngoài làm nhữn cái còn lại từ từ... Có la,f hết chiếc xe cũng vậy à,... Nếu gặp ở ngoài nói chuyện nhiều hơn bác nhé.
chào bác An

Hạng B1
10/10/13
73
61
18
Có đi đâu ngang thủ đức hú em cafe thế nào sau cafe bác cũng bán xe.... Hehehhehhe.. NÓi vui thôi, đừng lo cả, xe đang đi vậy còn ngon,đem vào hãng cho kiểm tra làm nhớt , nhẹ tay lái, và nhớt hộp số, xong rồi nhờ kiểm tra mấy cái kia...
Rồi ra ngoài làm nhữn cái còn lại từ từ... Có la,f hết chiếc xe cũng vậy à,... Nếu gặp ở ngoài nói chuyện nhiều hơn bác nhé.
chào bác An
Để Chủ nhật này đi ngang Thủ Đức em alo bác Phan cafe nhé.

Hạng B2
20/6/11
141
107
43
Tháng mấy vậy bác baont? để anh em tính.
Phương án của Mit đưa ra là một năm làm 1 đợt khuyến mãi thôi, còn chưa chốt vào tháng mấy. Nếu có thông tin cụ thể tháng nào em sẽ cung cấp cho các bac.

• Like
Reactions: huy812000
Hạng C
26/1/10
888
1.630
93
Bạn e thay phuộc hàng ngoài giá bằng 65% trong hãng. Đi được 6 tháng xì, ko biet than phien kiểu j để được đền, đó là sự khác biệt giữa hãng và hàng ngoài. E thay cuaro ngoài đi đúng 10k km e phải thay sợi mới trong hãng. So sánh 2 sợi hàng ngoài đi 10k km và 1 sợi của khách đi được 100k km, phải thừa nhận chất lượng khác biệt mặc dù hàng hãng đi gấp 10 lần. Riêng nhớt hộp số thì phải hãng rồi. Các bác cân nhắc :).
Ko biết bạn bác thay loại gi !? Mit chỉ sx xe nhưng phuộc cũng KYB làm chỉ khác ko có chữ Mitsu trên thân phuộc . Nhiều xe đã thay KYB chạy vẩn ok , bằng chứng là ông Sơn grandis ok đã sử dụng hơn 1 năm nay . Và ngay cả tui . Cho dù phuộc hãng hay KYB có thay mới thì ban đầu vẩn hơi cứng . Sau thời gian sử dụng 1000 km sẽ dịu lại . Có nhìu xe phuộc vẩn zin ko xì nhún rất dẻo nhưng ở tốc độ cao xe hơi chao 1 tý cảm giác hơi bồng bền thì thay mới hết ngay .