Tập Lái
26/6/19
0
0
0
34
Muốn mua máy lạnh mà mỗi lần search trên google là ra muôn vàn loại máy lạnh trên thị trường, hàng chục các tính năng khác nhau khiến mình rối não luôn, không biết tính năng nào, máy của hãng nào là ổn nhất. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình máy lạnh của hãng nào, và tính năng nào là cần thiết với ạ. Với mình thích dùng đồ của Nhật hơn. Cảm ơn các bác trước ạ.

Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
Phải có inverter. Nhờ có cái này mà mỗi ngày tiết kiệm được một chút, một tháng cũng được hộp sữa cho con.
Mấy cái ion, hay lọc liếc gì đó chỉ có tác dụng lúc đầu.
Bền hay ko chủ yếu do lock lạnh.
Em đang xài Daikin thấy ổn.

Tập Lái
22/5/19
7
1
4
32
Như em thì hay xem dòng nào tiết kiệm điện nhất, gần đây giá điện lại tăng nên nhiều người cũng đổ xô nhau tìm máy lạnh tiết kiệm điện

Tập Lái
26/6/19
0
0
0
34
Như em thì hay xem dòng nào tiết kiệm điện nhất, gần đây giá điện lại tăng nên nhiều người cũng đổ xô nhau tìm máy lạnh tiết kiệm điện
thế theo bác dòng nào tiết kiệm điện ạ?

Tập Lái
22/5/19
7
1
4
32
thế theo bác dòng nào tiết kiệm điện ạ?
điều hòa Daikin bác ơi, dòng inverter thì càng ngon, càng tiết kiệm điện. E mới đầu tư cách đây không lâu vì con điều hòa cũ cho vào bảo tàng rồi :D Nói chung là khá mượt, không tốn điện mấy.

Tập Lái
26/6/19
0
0
0
34
điều hòa Daikin bác ơi, dòng inverter thì càng ngon, càng tiết kiệm điện. E mới đầu tư cách đây không lâu vì con điều hòa cũ cho vào bảo tàng rồi :D Nói chung là khá mượt, không tốn điện mấy.
ồ, vậy hả. Nhà e có con nhỏ với cả 2 cụ nên dùng điều hòa liên tục, trời nóng nếu dùng con này thì chắc đỡ tốn chi phí hơn nhỉ :))) Thks bác nhé.

Tập Lái
23/5/19
5
0
2
43
mình ngủ máy lạnh hay bị nhức mũi lắm vì nó cứ phà phà xuống mặt ý, bác nào có cao kiến gì chỉ em với?

Tập Lái
23/5/19
11
0
2
33
mình ngủ máy lạnh hay bị nhức mũi lắm vì nó cứ phà phà xuống mặt ý, bác nào có cao kiến gì chỉ em với?
nhà bác dùng máy lạnh nào? nhà em dùng Daikin, có công nghệ luồng gió Coanda hay lắm, làm hạn chế gió lùa trực tiếp vào cơ thể mà tỏa ra khắp phòng. Không phải kiểu chỉ lạnh 1 chỗ, gió thổi thẳng mặt gây ngộp với bệnh hô hấp như mấy loại điều hòa khác nên ngủ rất dễ chịu ạ. Bác bị tình trạng đau nhức mũi thế thì nên dùng điều hòa Daikin sẽ đỡ hơn.

Tập Lái
23/5/19
5
0
2
43
nhà bác dùng máy lạnh nào? nhà em dùng Daikin, có công nghệ luồng gió Coanda hay lắm, làm hạn chế gió lùa trực tiếp vào cơ thể mà tỏa ra khắp phòng. Không phải kiểu chỉ lạnh 1 chỗ, gió thổi thẳng mặt gây ngộp với bệnh hô hấp như mấy loại điều hòa khác nên ngủ rất dễ chịu ạ. Bác bị tình trạng đau nhức mũi thế thì nên dùng điều hòa Daikin sẽ đỡ hơn.
máy Daikin của Nhật đó phải k bác?

Tập Lái
23/5/19
11
0
2
33
máy Daikin của Nhật đó phải k bác?
chuẩn rồi ạ, e bị xoang mà vẫn nằm được máy lạnh nè bác :v Hồi đó, sợ bệnh tái phát nên dù trời nóng cỡ nào thì cùng lắm chỉ dám bật quạt cho đỡ vã tí thôi, sáng dậy là mệt mỏi đủ thứ. Bí quá nhưng may được ông bạn chỉ ra điện máy mua con điều hòa này nên giờ cứ bật phà phà, ngủ khỏe re, sâu giấc nữa.