Tập Lái
19/11/17
13
10
3
Từ SG thì bác cứ theo cung QL13-DT741-QL14 mà phang tới. Gửi bác thêm thông tin mà vừa rồi e có chia sẻ chuyến đi trong dịp lễ 30/4 vừa rồi:

Có 2 điểm: 1 ở Bình Phước - 1 ở Đắk Nông (xin lỗi bác vì em không nhớ chính xác ở đoạn nào) sẽ có tình trạng: ngoài KDC => bảng giới hạn tốc độ 60 => trong KDC => hết KDC. Đến khúc này khi thấy bảng hết KDC thì rất nhiều bác vô tình bị quên còn 1 cái bảng 60 trước đó đang còn hiệu lực để rồi chạy thêm 1 đoạn nữa sẽ bất chợt bắt gặp bảng hết 60. Nói theo dân gian thì đây là 1 cái bẫy dành cho ae tài xế, ở Bình Phước thì em không thấy bắn, còn trên Đắk Nông thì có bắn.

Theo em chỉ lưu ý nhỏ chỗ này thôi. Còn lại bác chịu khó quan sát biển báo, chạy đúng luật thì cứ hiên ngang mà đi thôi. Chúc bác có chuyến đi thú vị.
Em nhớ là hết KDC Bù Đăng thì phải, tự nhiên có cái biển hết 60, hú hồn

Hạng D
8/2/17
1.099
1.694
113
36
Cung đường Q14, ở địa bàn Bình Phước thì bác chú ý camera phạt nguội thôi nên tâm lý cũng thoải mái, nhưng qua tới Dak Nông thì căng mắt ra, chú ý không vượt, cứ 50km/h cho lành vì xxx ở Dak Nông nổi tiếng nhất VN rồi. Mình đi cung đường này mấy lần thì thấy các bác biển Tp.HCM chạy ẩu lắm và kết quả là đều bị thổi vào, không sót xe nào luôn.

Hạng C
7/4/20
636
648
93
34
Cung đường Q14, ở địa bàn Bình Phước thì bác chú ý camera phạt nguội thôi nên tâm lý cũng thoải mái, nhưng qua tới Dak Nông thì căng mắt ra, chú ý không vượt, cứ 50km/h cho lành vì xxx ở Dak Nông nổi tiếng nhất VN rồi. Mình đi cung đường này mấy lần thì thấy các bác biển Tp.HCM chạy ẩu lắm và kết quả là đều bị thổi vào, không sót xe nào luôn.
Chạy ẩu chạy láo túm là phải rùi, đâu có oan :D

Hạng B2
9/12/19
450
451
63
nhắc tới ql14 là nhớ đến bài này: "Vùng cao nguyên đất đỏ, trời lạnh với sương mù. Thương mến anh vượt đường xa đến đây...." :D :D :D :D

Tháng 2 năm ngoái em có làm chuyến SG-BMT-Pleiku-KonTum-Đại Lãnh-Đà Lạt-Tà Đùng-SG. Từ SG-BMT bác cứ đi QL13-QL14, nhưng tới đoạn qua Tân Uyên nhớ để ý, vạch đứt nhưng vẫn cấm vượt, bảng khuất trong lùm cây em không thấy, kết quả là xe em và xe trước đều dính, mà mấy anh trên Tân Uyên lại ko ăn bánh mì. Đoạn qua Gia Nghĩa có đoạn đường đôi thiệt đẹp, nghe nói đoạn này đô thị cho chạy có 60. Nói chung đường đẹp, chốt nhiều thôi bác. Chúc bác thượng lộ bình an.
Các bác tư vấn đường từ Sài Gòn đi Buôn Ma Thuột

Tập Lái
27/3/20
46
31
18
34
Tưởng xxx ở Dak Lak mới nổi tiếng nhất chứ haha :D. Anh đi Đà lạt qua hay đi thẳng từ SG QL14 đường đều đẹp hết nhé. Ngoài tốc độ, lane thì lưu ý seatbelt. Dak lak có đặc điểm là còn bắn trong thành phố nữa, (Dak Nông thì chỉ bắn ngoài khu đô thị). Nên tới BMT mà thấy đường đẹp lỡ đạp lên 55 là dính chắc luôn.

• Like
Reactions: Phongsg2112
Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Từ SG thì bác cứ theo cung QL13-DT741-QL14 mà phang tới. Gửi bác thêm thông tin mà vừa rồi e có chia sẻ chuyến đi trong dịp lễ 30/4 vừa rồi:

Có 2 điểm: 1 ở Bình Phước - 1 ở Đắk Nông (xin lỗi bác vì em không nhớ chính xác ở đoạn nào) sẽ có tình trạng: ngoài KDC => bảng giới hạn tốc độ 60 => trong KDC => hết KDC. Đến khúc này khi thấy bảng hết KDC thì rất nhiều bác vô tình bị quên còn 1 cái bảng 60 trước đó đang còn hiệu lực để rồi chạy thêm 1 đoạn nữa sẽ bất chợt bắt gặp bảng hết 60. Nói theo dân gian thì đây là 1 cái bẫy dành cho ae tài xế, ở Bình Phước thì em không thấy bắn, còn trên Đắk Nông thì có bắn.

Theo em chỉ lưu ý nhỏ chỗ này thôi. Còn lại bác chịu khó quan sát biển báo, chạy đúng luật thì cứ hiên ngang mà đi thôi. Chúc bác có chuyến đi thú vị.
Chính xác bác ạ, chạy đường này trong đầu phải luôn ghi nhớ đang ở biển gì và đã hết nó chưa :D
Nó sẽ cắm biển 60 xong tới biển KDC xong hết biển KDC rồi lên 1 khúc nữa mới có biển hết 60, và bi kịch của chúng ta sẽ ở phía trước :D:D:D