Hạng D
28/6/13
1.019
1.255
113
HCM
Đang chạy bon bon mà gặp cái bảng hết KDC hoặc hết 60 là đổ mồ hôi hột liền bác:D
Haha, em cũng hay bị trường hợp này. Thêm cái nữa là có những KDC rất dài, chạy một lúc rồi koo biết đã hết KDC chưa nữa, chạy nhanh thì sợ chưa hết khu dân cư, chạy chậm thì sợ bỏ sót cái bảng hết khu dân cư ở chỗ nào đó rồi :D
Nên thôi lắp con Cam hành trình cảnh báo giao thông cho an tâm hơn.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.739
113
QL14 thì bác phải xác định chạy kỹ, đi đúng vì trạm gần như suốt tuyến. QL27 cũng hay, nhưng ngán khúc Đồng Nai trên QL20.

• Like
Reactions: Phongsg2112
NXT confirmed
Hạng B1
30/8/19
67
79
18
Từ SG thì bác cứ theo cung QL13-DT741-QL14 mà phang tới. Gửi bác thêm thông tin mà vừa rồi e có chia sẻ chuyến đi trong dịp lễ 30/4 vừa rồi:

Có 2 điểm: 1 ở Bình Phước - 1 ở Đắk Nông (xin lỗi bác vì em không nhớ chính xác ở đoạn nào) sẽ có tình trạng: ngoài KDC => bảng giới hạn tốc độ 60 => trong KDC => hết KDC. Đến khúc này khi thấy bảng hết KDC thì rất nhiều bác vô tình bị quên còn 1 cái bảng 60 trước đó đang còn hiệu lực để rồi chạy thêm 1 đoạn nữa sẽ bất chợt bắt gặp bảng hết 60. Nói theo dân gian thì đây là 1 cái bẫy dành cho ae tài xế, ở Bình Phước thì em không thấy bắn, còn trên Đắk Nông thì có bắn.

Theo em chỉ lưu ý nhỏ chỗ này thôi. Còn lại bác chịu khó quan sát biển báo, chạy đúng luật thì cứ hiên ngang mà đi thôi. Chúc bác có chuyến đi thú vị.
Em nhớ đoạn vừa qua Trạm cây chanh ( hết Bù Đăng vào địa phận Daknong ) thì gài kiểu này. Ae lưu ý. Còn đoạn nào nữa thì em quên.
vào Daknong thì mỗi huyện đều có trạm bắn tốc độ. Và vô gần tới cầu 14 có 1 trạm, qua cầu vô địa phận BMT có tiếp trạm nữa.

Hạng F
3/10/15
9.699
11.921
113
Đi tới Dak Nong thì đường 14 rồi đó nên tới luôn Dak Lak chắc cũng đi đường 14 là ổn nhất. Có điều hơi đèo cao cũng sợ sợ. Nhưng mà cao nguyên đẹp ơi là đẹp.

• Like
Reactions: Phongsg2112
Hạng B2
1/8/15
129
90
28
53
30-4 năm ngoái em đi ok bác. Còn vài đoạn sửa hôi xấu nhưng sedan đi được hết. Năm nay chưa biết thế nào.
Mình ở AG hè này xem tình hình dịch bệnh thế nào định làm tour lên bmt - đl.Xin Bác cho kinh nghiệm đi trên tuyến và quán ăn trạm dừng nghĩ.Cám ơn Bác.

• Like
Reactions: triet gpvn
Hạng F
27/6/12
5.023
11.739
113
Mình ở AG hè này xem tình hình dịch bệnh thế nào định làm tour lên bmt - đl.Xin Bác cho kinh nghiệm đi trên tuyến và quán ăn trạm dừng nghĩ.Cám ơn Bác.
Ok bác. Cứ mở thớt hỏi cụ thể ae chém thêm. Tuyến BMT-ĐL và ngược lại trước 1 năm em đi công việc mấy lần. Lần vừa rồi là đi chơi. Năm nay chưa đi lại tuyến này.

• Like
Reactions: cruze 2016bm
Hạng B2
1/8/15
129
90
28
53
cứ QL14 mà đi bác ạ (đường này thì chỉ có BOT 180k tới BMT là hơi cao)
đi QL20 - QL27 thì xa lắm + nhiều đèo hơn, BOT chỉ 25k là tới BMT (note là đường QL27 này đẹp hết rồi, cập nhật 30-4-2021)
Bác cho mình hỏi QL27 từ BMT về ĐL sedan đi có ổn ko và trạm dừng nghỉ thêm một ít kinh nghiệm trên đường đi.Cám ơn Bác

Hạng F
27/6/12
5.023
11.739
113
Bác cho mình hỏi QL27 từ BMT về ĐL sedan đi có ổn ko và trạm dừng nghỉ thêm một ít kinh nghiệm trên đường đi.Cám ơn Bác
Như năm ngoái thì sedan đi ổn bác nhé. Trạm dừng nghỉ thì ít lắm. Có vài quán ăn đoạn giữa đèo (tầm 100km). Còn phía 2 đầu Lắk của Đắk Lắk và Lâm Hà của Lâm Đồng thì cũng có dân cư bình thường. Lưu ý phía Đắk Lắk bác đi nghiêm túc (có đoạn có bẫy). Có đoạn trên đèo rất trống, tầm nhìn bao quát hết cả 2 chiều nhưng có vạch liền, tài lười khi vắng xe thay vì ôm theo vạch mà xắn xéo thì có người trên đồi chụp xuống rõ nét luôn. Xuống đèo có người hỏi thăm làm gì, nhà ở đâu, sở thích, thói quen, giới tính,....Keke.

• Like
Reactions: cruze 2016bm